અમરિંહર સિંઘ ઇસ બોસ: નવોજત સિદ્ધુને કૉંગ્રેસના ફર્મ સંદેશ – એનડીટીવી ન્યૂઝ

અમરિંહર સિંઘ ઇસ બોસ: નવોજત સિદ્ધુને કૉંગ્રેસના ફર્મ સંદેશ – એનડીટીવી ન્યૂઝ

કેપ્ટન અમરિન્દર સિંહે કહ્યું હતું કે તેણે નવજોતસિંહ સિદ્ધુને પાકિસ્તાન જવાની સલાહ આપી હતી

નવી દિલ્હી:

પંજાબ પ્રધાન નવજોતસિંહ સિદ્ધુએ કોંગ્રેસ પાર્ટી દ્વારા જણાવ્યું હતું કે તેઓ તેમના બોસ અમરિંદરસિંહ સામે બદનામ અથવા બોલી શકતા નથી, તેમણે આજે પંજાબના મુખ્યમંત્રીને “પિતૃ વ્યક્તિ” તરીકે બોલાવતા સ્પષ્ટતા આપી હતી.

નવોજત સિદ્ધુએ રાજસ્થાનમાં પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે, “તમે જાહેરમાં ગંદા લિનનને ધોવા નથી માંગતા. તે (કેપ્ટન અમરિંદર સિંહ) પિતાના પિતા છે, હું તેમને પ્રેમ કરું છું, હું તેનો આદર કરું છું, હું તેને મારી જાતે છીનવી લઈશ.” 7 ડિસેમ્બરે રાજ્યની ચૂંટણી માટે પ્રચાર.

સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે આ ટિપ્પણીથી સિદ્ધુને કૉંગ્રેસની કડક ચેતવણી આપવામાં આવી હતી. સ્પષ્ટ બોલતા ક્રિકેટરમાંથી રાજકારણીને સ્પષ્ટપણે કહેવામાં આવ્યું છે કે કેપ્ટન અમરિંદરસિંહનો લેખ મહત્વપૂર્ણ છે અને તેણે તેના વિરુદ્ધ બોલવું જોઈએ નહીં .

ગયા સપ્તાહે, પંજાબ કોંગ્રેસના સંઘર્ષમાં વધારો થયો હતો કારણ કે શ્રી સિદ્ધુએ કરતારપુર કોરિડોરના ગ્રાઉન્ડ બ્રેકિંગ સમારંભ માટે પાકિસ્તાન જવાનું આગ્રહ રાખ્યું હતું, તે પછી તે ક્રિકેટ દંતકથા ઇમરાન ખાનની પાકિસ્તાની વડા પ્રધાન તરીકેની શપથ લેવા બદલ સરહદ પર તેમની બીજી સફર બની હતી. . અમરિન્દર સિંઘે કહ્યું હતું કે તેણે શ્રી સિદ્ધુ સાથે વાત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો, પરંતુ કહેવામાં આવ્યું હતું કે તેણે પ્રતિબદ્ધતા કરી છે.

સિદ્ધુએ પૂછ્યું કે શું તેમણે તેમના મુખ્યમંત્રીની અવગણના કરી છે કે જેઓ “કેપ્ટન” તરીકે જાણીતા છે – તેઓએ કહ્યું હતું કે, “મારા કપ્તાન રાહુલ ગાંધી છે. તેમણે મને સર્વત્ર મોકલ્યા છે. અમારા સુકાનીનો કેપ્ટન રાહુલ ગાંધી છે.”

એનએમડીબીબી 9 બી 8

કેટલાક પંજાબ પ્રધાનોએ નવોજતસિંહ સિધુની કેબિનેટમાંથી નીકળી જવાની માંગ કરી છે

બીજે દિવસે, જેમની ટિપ્પણી વ્યાપક રીતે નોંધાઇ હતી, મિસ્ટર સિધુએ ટ્વિટ કરી હતી: “તમે તેમને વિકૃત કરો તે પહેલાં જ તથ્યો મેળવો, રાહુલ ગાંધીજીએ મને ક્યારેય પાકિસ્તાન જવા કહ્યું નહોતું. આખું જગત જાણે છે કે હું વડાપ્રધાન ઇમરાન ખાનની પાકિસ્તાનમાં ગયો છું. વ્યક્તિગત આમંત્રણ. ”

કેટલાક પંજાબ પ્રધાનોએ સિદ્ધુને કેબિનેટમાંથી બહાર નીકળવાની વિનંતી કરી છે અને કહ્યું છે કે તેમને મુખ્યમંત્રીની “ટીમ” છોડી દેવી જોઇએ જો તેઓ તેમને તેમના કેપ્ટન તરીકે માનતા ન હોય.

પંજાબ પ્રધાન ગુરમીતસિંહ સોઢીએ જણાવ્યું હતું કે, “અમે બધા કેપ્ટન અમરિંદર સિંહની પાછળ મજબૂત છીએ.”

“જો તેઓ કેપ્ટન અમરિંદરને તેમના કેપ્ટન તરીકે માનતા નથી તો તેમને કેબિનેટમાંથી નૈતિક ધોરણે રાજીનામું આપવું જોઈએ અને રાહુલ ગાંધી દ્વારા તેમને જે કાર્ય સોંપવામાં આવે છે તે કરવું જોઈએ,” એમ એક અન્ય પ્રધાન, રાજિંદર સિંહ બાજવાએ જણાવ્યું હતું.

શ્રી સિધુની “ઇન્સ્યુબર્ડિનેશન”, પંજાબમાં આજે રાજસ્થાનમાં આવેલી એક કેબિનેટ મીટિંગમાં લેવાની ધારણા છે.

કોંગ્રેસના ધારાસભ્ય રવિનીત સિંહ બિટુએ શ્રી સિદ્ધુની માફી માગતા કહ્યું હતું કે, “લુધિયાણામાંની બધી શેરીઓ પોસ્ટરોથી ભરેલી છે જે કહે છે કે ‘પંજાબના કૅપ્ટન આપણા કૅપ્ટન છે. આ લોકોની ભાવના છે. જો તે મુખ્ય પ્રધાનને તેમના પિતા માને છે, તો શા માટે? શું તે દિલગીર થવા માટે અચકાવું છે. ”