ક્વોરા કહે છે કે સુરક્ષા ભંગ દ્વારા 100 મિલિયન વપરાશકર્તાઓ હિટ કરે છે, બધા વપરાશકર્તાઓને લૉગ આઉટ કરે છે – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

ક્વોરા કહે છે કે સુરક્ષા ભંગ દ્વારા 100 મિલિયન વપરાશકર્તાઓ હિટ કરે છે, બધા વપરાશકર્તાઓને લૉગ આઉટ કરે છે – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

ક્વોરા, ક્વોરા ડેટા ભંગ, ક્વોરા હેક, ક્વોરા હેકિંગ, ક્વોરા સુરક્ષા હેક, ક્વોરા ડેટા લીક, ક્વોરા સાયબરટેક
ક્વોરા કહે છે કે દુર્ભાવનાપૂર્ણ તૃતીય પક્ષ દ્વારા સુરક્ષા ભંગ દ્વારા 100 મિલિયન વપરાશકર્તાઓ હિટ થયા છે. ક્વોરાએ બધા વપરાશકર્તાઓને લૉગ આઉટ કર્યા છે.

ક્વારાના આશરે 100 મિલિયન વપરાશકર્તાઓ તેની સિસ્ટમમાંથી એકને “દૂષિત તૃતીય પક્ષ” દ્વારા અનધિકૃત ઍક્સેસ દ્વારા પ્રભાવિત થયા હતા, સોમવારે જ્ઞાન-વહેંચણી વેબસાઇટએ જણાવ્યું હતું. નામ, ઇમેઇલ સરનામું, એનક્રિપ્ટ થયેલ પાસવર્ડ્સ અને વપરાશકર્તાઓની અન્ય માહિતી સહિતની એકાઉન્ટ માહિતી સાથે સમાધાન થઈ શકે છે, તે ઉમેર્યું.

કંપનીએ જણાવ્યું હતું કે તે તમામ ક્વોરા વપરાશકર્તાઓને લૉગ આઉટ કરી રહ્યું છે જે વધુ નુકસાનને રોકવા માટે અસર કરી શકે છે. આ ભંગ શુક્રવારે શોધી કાઢવામાં આવ્યું હતું, અને આજ અગાઉ તેણે તમામ ગ્રાહકોને ઇમેઇલ્સ પણ મોકલ્યા હતા.

ક્વોરાના સીઇઓ એડમ ડી એન્જેલોએ એક બ્લોગ પોસ્ટમાં જણાવ્યું હતું કે, “અમે વપરાશકર્તાઓની જાણ કરવાની પ્રક્રિયામાં છીએ જેની માહિતી સાથે ચેડા થઈ છે.”

તે વધુ નોંધે છે, “શુક્રવારે અમે શોધ્યું કે કેટલાક વપરાશકર્તા ડેટાને તૃતીય પક્ષ દ્વારા સમાધાન કરવામાં આવ્યું છે જેમણે અમારી સિસ્ટમ્સમાંની એકમાં અનધિકૃત ઍક્સેસ પ્રાપ્ત કરી છે. અમે હજી પણ ચોક્કસ કારણોની તપાસ કરી રહ્યા છીએ અને અમારી આંતરિક સુરક્ષા ટીમો દ્વારા હાથ ધરવામાં આવેલા કામ ઉપરાંત, અમારી સહાય માટે અમે અગ્રણી ડિજિટલ ફોરેન્સિક્સ અને સુરક્ષા કંપનીને જાળવી રાખીએ છીએ. અમે કાયદા અમલીકરણ અધિકારીઓને પણ સૂચિત કર્યા છે. ”

ઘણા લોકોએ સમાધાન કરેલી માહિતીમાં નામ, ઇમેઇલ સરનામું, એનક્રિપ્ટ થયેલ (હેશેડ) પાસવર્ડ, વપરાશકર્તાઓ દ્વારા અધિકૃત કરવામાં આવે ત્યારે લિંક કરેલ નેટવર્ક્સથી આયાત કરેલો ડેટા શામેલ છે. તે કોઈપણ જાહેર સામગ્રીનો સમાવેશ કરશે જેનો અર્થ કોઈપણ પ્રશ્નો, જવાબો, ટિપ્પણીઓ અને ઉપભોક્તાઓ દ્વારા શેર કરવામાં આવે છે.

અન્ય બિન-સાર્વજનિક સામગ્રી પણ ઉલ્લંઘન દ્વારા અસર કરે છે જે જવાબ વિનંતીઓ, ડાઉનવોટ્સ, ડાયરેક્ટ મેસેજીસ છે. કંપની આગ્રહ રાખે છે કે ક્વોરા વપરાશકર્તાઓની માત્ર થોડી ટકાવારીએ આવા સંદેશાઓ મોકલ્યા છે અથવા પ્રાપ્ત કર્યા છે.

ઉલ્લંઘન એ પ્રશ્ન અને જવાબોને અસર કરતું નથી કે જે અજ્ઞાત રૂપે લખવામાં આવે છે કારણ કે ક્વોરા, અનામી સામગ્રી પોસ્ટ કરનાર લોકોની ઓળખ સ્ટોર કરતી નથી, તે મુજબ બ્લોગ.

ક્વોરાએ આ ઉલ્લંઘન અંગે કાયદા અમલીકરણ અધિકારીઓને પણ સૂચિત કર્યા. “આ જેવી વસ્તુઓ થતી નથી તેની ખાતરી કરવી એ અમારી જવાબદારી છે, અને અમે તે જવાબદારીને પહોંચી વળવામાં નિષ્ફળ રહ્યા છીએ. અમે સ્વીકારીએ છીએ કે યુઝર ટ્રસ્ટને જાળવવા માટે, આ ફરીથી બનતું નથી તેની ખાતરી કરવા માટે અમને ખૂબ જ સખત મહેનત કરવાની જરૂર છે, “આ પોસ્ટ સમાપ્ત થાય છે.

ક્વોરા ઇન્ક-માલિકીની વેબસાઇટ 200 9 માં ડી એન્જેલો અને ચાર્લી ચેવર, બે ભૂતપૂર્વ ફેસબુક કર્મચારીઓ દ્વારા સ્થપાઈ હતી.

રોઇટર્સ ઇનપુટ્સ સાથે