મુકેશ અંબાણીનો મોટો સંગીત શેક અપ! હવે, જિઓ પાસે દક્ષિણ એશિયાના સંગીત માટેનું સૌથી મોટું પ્લેટફોર્મ – ધ ફાઇનાન્સિયલ એક્સપ્રેસ છે

મુકેશ અંબાણીનો મોટો સંગીત શેક અપ! હવે, જિઓ પાસે દક્ષિણ એશિયાના સંગીત માટેનું સૌથી મોટું પ્લેટફોર્મ – ધ ફાઇનાન્સિયલ એક્સપ્રેસ છે

મુકેશ અંબાણીનો સંગીત શેક અપ: રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના ચેરમેન અને એમડી, એશિયાના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ મુકેશ અંબાણી, હવે દક્ષિણ એશિયાના સંગીત માટેના સૌથી મોટા પ્લેટફોર્મ ધરાવે છે.

એશિયાના સૌથી ધનવાન વ્યક્તિ, મુકેશ અંબાણી, રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના ચેરમેન અને એમડી, હવે દક્ષિણ એશિયાના સંગીત માટેનું સૌથી મોટું પ્લેટફોર્મ ધરાવે છે. એશિયાના સૌથી ધનવાન વ્યક્તિ, મુકેશ અંબાણી, રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના ચેરમેન અને એમડી, હવે દક્ષિણ એશિયાના સંગીત માટેનું સૌથી મોટું પ્લેટફોર્મ ધરાવે છે.

મુકેશ અંબાણીનો સંગીત શેક અપ: રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના ચેરમેન અને એમડી મુકેશ અંબાણી, એશિયાના સૌથી ધનાઢ્ય માણસ, હવે દક્ષિણ એશિયાના સંગીત માટેનું સૌથી મોટું પ્લેટફોર્મ ધરાવે છે. ટેલિકોમ ઉદ્યોગને ધૂળ-સસ્તા ડેટા અને કોલિંગ સેવાઓ સાથે ધ્રૂજાવ્યા પછી, રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝે આ વર્ષે પ્રારંભમાં સાવન મીડિયા હસ્તગત કર્યું.

રિલાયન્સ જિઓ અને તેની મુખ્ય કંપની રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝે સાવન સાથે જિઓ મ્યુઝિકના એકીકરણ માટે સોદો કર્યો, જે હવે દક્ષિણ એશિયાના સૌથી મોટા સ્ટ્રીમિંગ, મનોરંજન અને કલાકાર પ્લેટફોર્મ છે. આરઆઇએલના એકમ, સાવન મીડિયા, બંનેના સત્તાવાર સંકલનને માર્ક કરતી વખતે, લાઇવ સ્ટ્રીમિંગ મ્યુઝિક એપ્લિકેશનની જાહેરાત કરી.

આરઆઇએલએ સાવનના હાલના શેરધારકો પાસેથી $ 104 મિલિયન માટે આંશિક હિસ્સો હસ્તગત કર્યો હતો. સાવન સાથે, આરઆઇએલએ સબસિડિયરીઝની તેની લાંબી સૂચિમાં એક વધુ સાહસ ઉમેર્યું છે જે મનોરંજન અને સામગ્રીથી સંબંધિત સેવાઓ પૂરી પાડે છે.

નેટવર્ક 18: મુકેશ અંબાણીના રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ માસ મીડિયા અને મનોરંજન નેટવર્ક ધરાવે છે. આરઆઇએલની માલિકી હેઠળ, 2015 માં નેટવર્ક 18 જૂથે ઇટીવી નેટવર્ક હસ્તગત કર્યું.

બાલાજી ટેલિફિલ્મ્સ: ગયા વર્ષે જુલાઇમાં રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝે એકતા કપૂરના બાલાજી ટેલિફિલ્મ્સમાં 24.92% હિસ્સો ખરીદ્યો હતો.

રોય કપૂર ફિલ્મ્સ: મુકેશ અંબાણીએ મલ્ટી-વર્ષ સોદો પણ કર્યો   ‘જિયો ઓરિજનલ્સ’ હેઠળ ટૂંકી અને લાંબી રચના માટે રોય કપૂર ફિલ્મો.

ઇરોસ ઇન્ટરનેશનલ: આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં, આરઆઇએલએ ઇરોઝ ઇન્ટરનેશનલમાં 5% હિસ્સો ખરીદ્યો હતો અને ભારતીય ફિલ્મો અને ડિજિટલ મૂળના ઉત્પાદનો બનાવવા અને પ્રાપ્ત કરવા માટે રૂ. 1,000 કરોડની સ્થાપના કરવા ઇરોઝ ઇન્ડિયા સાથે સંયુક્ત ભાગીદારીની જાહેરાત કરી હતી.

સ્ટાર ઇન્ડિયા: આરઆઇએલએ તાજેતરમાં તેના વિડિઓ સ્ટ્રીમિંગ પ્લેટફોર્મ જિઓટીવીવી અને સ્ટાર ઇન્ડિયા વચ્ચે પાંચ વર્ષના વિષય સિંડીકેશન સોદાની જાહેરાત કરી છે.

કેબલ નેટવર્ક્સ: આરઆઇએલએ ઓક્ટોબરમાં ડી એન નેટવર્ક્સ લિમિટેડ અને હેથવે કેબલ અને ડેટાકોમ લિમિટેડ સાથે વ્યૂહાત્મક રોકાણ ભાગીદારીમાં પ્રવેશ કર્યો હતો , જે મુકેશ અંબાણીની કિટ્ટીમાં કેબલ ઓપરેટરો પણ હશે.

અમેરિકા મેરિલ લીંચ (બોફએએમએલ) દ્વારા કરવામાં આવેલા એક અહેવાલ અનુસાર, લગભગ બે-તૃતીયાંશ જિયો વપરાશકર્તાઓ ઉપયોગ કરે છે, જેમાં મુખ્યત્વે જીવંત ટેલિવિઝન અને સ્ટ્રીમ વિડિઓઝ જોવા મળે છે. જિઓટીવીવી અને જિયોસિમાના જેવા ટેલિકોમ એકત્રીકરણ એપ્લિકેશન્સ ગ્રાહકોને બધી સામગ્રી જોવા માટે એક-સ્ટોપ સ્થાનો પર ફેરવી રહ્યાં છે.

બીએસઈ અને એનએસઈમાંથી લાઇવ સ્ટોક કિંમતો મેળવો અને મ્યુચ્યુઅલ ફંડના પોર્ટફોલિયો, નવીનતમ એનએવી, આવકવેરા કેલ્ક્યુલેટર દ્વારા તમારા કરની ગણતરી કરો , બજારના ટોચના લાભકારો , ટોચના ગુમાવનારા અને શ્રેષ્ઠ ઇક્વિટી ફંડ્સને જાણો. અમને ફેસબુક પર પસંદ કરો અને Twitter પર અમને અનુસરો.