10 ડાયેટ ફુડ્સ જે ગુપ્ત રીતે તમને ફેટ બનાવે છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

10 ડાયેટ ફુડ્સ જે ગુપ્ત રીતે તમને ફેટ બનાવે છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

કેટલાક ખોરાકના ખોરાકમાં છુપાયેલા કેલરી શામેલ હોય છે જે બિનજરૂરી વજનમાં પરિણમી શકે છે

ફૅડ ડાયેટ્સના સમયમાં, અસંખ્ય આહાર ખોરાક માત્ર સામાજિક મીડિયા પર જ નહીં, પણ નજીકના સુપરમાર્કેટમાં પણ હોય છે. સ્થૂળતા અને વજનવાળા લોકોની વધતી જતી ઘટનાઓ સાથે, છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં આવા આહાર ખોરાકની માંગ પણ વધી છે. જો કે, આ આહાર ખોરાક ઓછા ચરબીવાળા અને ઓછા કેલરી હોવાનો દાવો કરે છે, તે વાસ્તવમાં વજન-નુકશાન મૈત્રીપૂર્ણ હોઈ શકે નહીં. આ લેખમાં, આપણે એવા કેટલાક ખોરાક વિશે વાત કરીએ છીએ જેને સ્વસ્થ તરીકે લેબલ કરવામાં આવ્યું છે પરંતુ વજન વધારવાના ક્ષમતા ધરાવે છે. વાંચન ચાલુ રાખો …

10 આહાર ખોરાક જે ગુપ્ત રીતે તમને ચરબી બનાવે છે

1. તાજા દબાવવામાં રસ

આ દિવસોમાં બજારમાં આ ગુસ્સે છે. તમે કરિયાણાની દુકાનોમાં કદાચ આ દબાયેલા રસની વિવિધ જાતો શોધી શકો છો. તદુપરાંત, આરોગ્ય નિષ્ણાતો સૂચવે છે કે રસના સ્વરૂપમાં પીવાને બદલે તમારા ફળોને કાચા લો. આ એટલા માટે છે કારણ કે ફળોના રસ પીવાથી તમને ફાયબર મળશે નહીં જે ફળો ખાશે. હકીકતમાં, તે ફળોનો રસ લાંબા ગાળે વધુ કેલરી અને બિનજરૂરી વજન વધારવામાં યોગદાન આપી શકે છે.

કોકબટ 28

બધા ફાઇનરો મેળવવા અને વજન વધારવા માટે તમારા ફળો ખાઓ
ફોટો ક્રેડિટ: આઈસ્ટોક

પણ વાંચો: ડાયેટ પર? તમે તમારા ‘ચીટ ભોજન’ નો આનંદ માણી શકો છો તે અહીં છે

2. સુકા ફળો

સૂકા ફળો અને બદામ નિઃશંકપણે પોષક તત્વોનો પાવરહાઉસ છે. પરંતુ અમે હંમેશાં સૂચવ્યું છે કે જો તમે વજન ઘટાડવા માંગતા હો, કેમ કે તેઓ ઉચ્ચ કેલરીમાં હોય છે. સૂકા ફળો અને બદામને ખવડાવવું ખૂબ જ સરળ છે, અને આમ, જો તમે વજન વધારવાનું ટાળવા માંગતા હો તો ખાતરી કરો કે તમે તેમને ખૂબ મર્યાદિત માત્રામાં ખાવું છે.

3. પ્રોટીન શેક

પ્રોટીન શેક્સ માટે તે ઊભું થઈ શકે છે જે બજારમાં વ્યાપારી રૂપે વેચાય છે, અને તે જરૂરી નથી કે તમે ઘરે રસોઇ કરો. પેકેજ્ડ પ્રોટીન શેકમાં કુદરતી રીતે તૈયાર પ્રોટીન શેક ધરાવતી હોય તે કરતાં વધુ કેલરી સાથે ઉમેરવામાં ખાંડ શામેલ હોઈ શકે છે. સરળતા સાથેનો આ જ કેસ છે. બિનજરૂરી વજન વધારવાથી બચવા માટે કુદરતી અને કાર્બનિક ઘટકો સાથે ઘરે ઘરે સુગંધીઓ અને પ્રોટીન તૈયાર કરવા શ્રેષ્ઠ છે.

4. પેકેજ્ડ આહાર ખોરાક

આ પણ હાલમાં બજારમાં પૂર આવે છે. પરંતુ તે જાણવું અગત્યનું છે કે આ આહાર ખોરાક બિનઆરોગ્યપ્રદ ઘટકો, ઉમેરવામાં ક્ષાર અને પ્રિઝર્વેટિવ્સ સાથે તૈયાર કરવામાં આવે છે. જો તમે તંદુરસ્ત રીતે વજન ઓછું કરવા માંગો છો, તો આ પ્રોસેસ્ડ આહારના ખોરાકને છોડો .

પણ વાંચો: તમારે તમારા આહારમાંથી કારબૂદ કેમ દૂર કરવી જોઈએ નહીં: ટોચની 10 કેબ જે તમને વજન ગુમાવવામાં મદદ કરી શકે છે

5. ડાયેટ સોડા

ઘણા લોકો ડાયેટ સોડા પર ચીસો કરે છે, તે હકીકતથી અજાણ છે કે ડાયેટ સોડા વજનમાં જોડાયેલું છે. અભ્યાસોએ શોધી કાઢ્યું છે કે ડાયેટ સોડાને આંતરડાની બેક્ટેરિયા પર નકારાત્મક અસર થઈ શકે છે અને ડાયાબિટીસ અને અન્ય ચયાપચયની રોગોનું જોખમ વધી શકે છે.

6u8obj7o

ડાયેટ સોડા ગુપ્ત રીતે તમને વજન મેળવે છે
ફોટો ક્રેડિટ: આઈસ્ટોક

6. કૃત્રિમ મીઠાઈઓ

હા, કૃત્રિમ મીઠાઈઓ એ અન્ય લોકપ્રિય આહાર ખોરાક છે જે વજન વધારવાનું કારણ બની શકે છે. જો તમે તંદુરસ્ત ખાંડના વિકલ્પ ઇચ્છો તો, મધ, નારિયેળ ખાંડ, તારીખો અથવા તારીખ ખાંડ, શેરડી, ગોળ વગેરેની સાથે રહેવાનું વધુ સારું છે.

7. ઓછી ચરબી સ્વાદવાળી દહીં

આ પ્રકારના વિવિધ સ્વાદવાળા યોગર્ટ્સ બજારમાં પુષ્કળ છે. પરંતુ કેલરી ઘટાડવા માટે આ ઉત્પાદનોમાં ચરબીને દૂર કરવામાં આવે છે, જ્યારે સ્વાદ સુધારવા માટે વધુ ખાંડ ઉમેરવામાં આવે છે. આ પ્રક્રિયામાં ઓછી ચરબીવાળી સ્વાદવાળી દહીંનો સંપૂર્ણ હેતુ મૃત્યુ પામે છે. આ એક આહાર ખોરાક છે જે તમારે બિનજરૂરી વજન વધારવાને રોકવા માટે ટાળવું જોઈએ.

8. ઓછી કેલરી મસાજ

આ કચુંબર ડ્રેસિંગ અને કેચઅપના રૂપમાં આવે છે. આ કહેવાતા ઓછા કેલરી મસાલાને ખાંડના છુપાયેલા સ્રોત હોવાનું જાણવું મહત્વપૂર્ણ છે જે વજન વધારવાનું કારણ બની શકે છે. આ તમારા આહારમાં નિયંત્રિત પ્રમાણમાં શામેલ હોવા આવશ્યક છે.

પણ વાંચો: ઝડપી વજન નુકશાન માટે આ ઓછી ચરબી અને ઉચ્ચ પ્રોટીન ડાયેટનો પ્રયાસ કરો

9. પ્રોટીન બાર

વ્યાપારી રીતે ઉપલબ્ધ પ્રોટીન બારની કેટલીક જાતોને કેલરી, ખાંડ અને કૃત્રિમ ઘટકોથી લોડ કરી શકાય છે. જ્યારે તમે તાત્કાલિક ઉર્જાને વધારવા માંગતા હો ત્યારે તે એક અનુકૂળ વિકલ્પ છે, ખાતરી કરો કે તમે તેમને ખરીદતા પહેલાં ઘટકો તપાસો. તમે નટ્સ, બીજ, નારિયેળ, ગોળ વગેરેનો ઉપયોગ કરીને પ્રોટીન બાર તૈયાર કરવાનો પણ પ્રયાસ કરી શકો છો.

10. ઊર્જા પીણા

સ્પોર્ટ્સ ડ્રિંક્સ અથવા એનર્જી ડ્રિંક્સ ખૂબ લોકપ્રિય છે, ખાસ કરીને એથ્લેટ અને લોકોમાં તીવ્ર અને લાંબા સમય સુધી વર્કઆઉટ્સમાં ભાગ લેનારા લોકોમાં. આ પીણાં ખાંડ સાથે લોડ થાય છે અને તમારા કેલરી વપરાશમાં ઉમેરી શકે છે. આ પીણાં લોકોને વજન નુકશાન શાસન પર ટાળવા જોઈએ.

તંદુરસ્ત વજન ઘટાડવા માટેની ચાવી એ નિયમિત કસરત સાથે સ્વસ્થ અને સંતુલિત આહાર છે – જેમાં કાર્ડિયો અને વેઇટ પ્રશિક્ષણ બંનેનો સારો મિશ્રણ શામેલ છે. તમારા આહારના કદને ચેકમાં રાખો અને આ આહાર ખોરાકને બદલે કુદરતી અને કાર્બનિક ખોરાકને વળગી રહો જે બિનજરૂરી વજનમાં પરિણમી શકે છે.

ડિસક્લેમર: સલાહ સહિતની આ સામગ્રી ફક્ત સામાન્ય માહિતી પ્રદાન કરે છે. તે યોગ્ય તબીબી અભિપ્રાય માટે કોઈ વિકલ્પ નથી. વધુ માહિતી માટે હંમેશાં નિષ્ણાત અથવા તમારા પોતાના ડૉક્ટરનો સંપર્ક કરો. એનડીટીવી આ માહિતીની જવાબદારીનો દાવો કરે છે.

મધ્યપ્રદેશ, રાજસ્થાન, મિઝોરમ, છત્તીસગઢ, તેલંગણામાં દરેક વિધાનસભાની બેઠક પરથી ચૂંટણી પરિણામો પર નવીનતમ સમાચાર અને લાઇવ અપડેટ્સ માટે , અમને ફેસબુક પર ગમે છે અથવા સુધારાઓ માટે ટ્વિટર પર અમને અનુસરો.