જુઓ: ઉસ્માન ખવાજા વિરાટ કોહલી – ધી ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસને કાઢી નાખવા માટે એક હાથે બ્લાઇન્ડર લે છે

જુઓ: ઉસ્માન ખવાજા વિરાટ કોહલી – ધી ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસને કાઢી નાખવા માટે એક હાથે બ્લાઇન્ડર લે છે

ઑસ્ટ્રેલિયાના ઉસ્માન ખવાજા, ભારતના વિરાટ કોહલીને એડેલેઇડમાં ઑસ્ટ્રેલિયા અને ભારત વચ્ચેની પ્રથમ ક્રિકેટ ટેસ્ટ દરમિયાન ફટકારવા માટે કેચ ઉતારીને તેના સાથી ખેલાડીઓ સાથે ઉજવણી કરે છે.
એઝેલેડમાં પ્રથમ ટેસ્ટમાં વિરાટ કોહલીને આઉટ કરવા માટે ઉસ્માન ખ્વાજાએ સંપૂર્ણ પીચ લીધો હતો. (સોર્સ: એપી)

એડિલેડમાં વિરાટ કોહલીનો અદભૂત બેટિંગ રેકોર્ડ, ઓસ્ટ્રેલિયા વિરુદ્ધના પ્રથમ ટેસ્ટના પ્રારંભિક દિવસે ઉસ્માન ખવાજાએ સ્પર્શ કર્યો હતો. પૅટ કમિન્સની બોલિંગમાં વિકેટને કારણે તેણે ચાર બોલમાં કોહલીને બીજી વાર આઉટ કરી દીધા – દોઢ વર્ષ સુધી ફેલાયો. અગાઉની બરતરફી રાંચીમાં ઓસ્ટ્રેલિયાના ભારત પ્રવાસ પર આવી હતી અને તે ઓસ્ટ્રેલિયા સાથે ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ કરતી વખતે એડિલેડ ચાલુ રાખી હતી.

@Uz_Khawaja થી અવિશ્વસનીય ! #AUSvIND | @ bet365_aus pic.twitter.com/eLgBLnQssM

– cricket.com.au (@ ક્રિટકોમકોમ) ડિસેમ્બર 6, 2018

ટૉસ પછી તરત જ બેટિંગમાં આવવું, કે.એલ. રાહુલ અને મુરલી વિજયની સસ્તી કિંમત સાથે કોહલીએ ભારતના સ્કોરકાર્ડને મદદ કરવા માટે ઘણું બધું કર્યું ન હતું, પરંતુ બરતરફ માટેનું ક્રેડિટ સંપૂર્ણપણે ખ્વાજા પર સ્થગિત થવું જોઈએ. 11 મી ઓવરમાં ઈજાના કારણે, કમિન્સની સંપૂર્ણ અને દાવમાં ડિલિવરી કોહલીએ ડ્રાઈવ માટે જઇ હતી. સખત હાથથી રમતા શોટ, ઉડાન ભરી ગયો હતો અને ખ્વાજા અને આખા સ્લિપ કોર્ડનને હરાવ્યો હતો, પરંતુ ઑસિએ તેના ડાબા હાથને વળગી રહેવા માટે તેની ટીમના સાથીઓ દ્વારા ગડબડ કરવામાં આવે તે પહેલા એક સંપૂર્ણ સ્ટનર લેવા માટે. વિકેટે ભારતને 19/3 માં મુશ્કેલીમાં મુક્યો.

અગાઉ, કોહલીએ ટૉસ જીત્યો અને એડિલેડમાં બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો. ટૉસ પર, તેણે કહ્યું, “અમે પ્રથમ બેટિંગ કરીશું, ઘાસના સરસ આવરણવાળા સરસ હાર્ડ વિકેટની જેમ લાગે છે. બોર્ડ પર રન સરળ હશે. ”

“એવ ટૂર એક તક છે, તે ઑસ્ટ્રેલિયામાં એક મુશ્કેલ પડકાર છે. અમે એક પડકારજનક શ્રેણીની રાહ જોઈ રહ્યા છીએ, મને એડિલેડમાં રમવાનું ગમે છે, વિકેટ સારી છે અને સ્ટેડિયમ મહાન છે. રોહિત શર્મા છ બોલ બેટિંગ કરશે, તે પૂંછડી સાથે સારી રીતે બેટિંગ કરી શકે છે, આ પ્રકારના વિકેટ પર શોટ છે. ”

ઑસ્ટ્રેલિયાના સુકાની ટિમ પેઇને કહ્યું હતું કે તેમની ટીમે પણ બેટિંગ કરવાનું પસંદ કર્યું હોત. “અમે પણ, કેટલાક ભીના સ્થળોએ બેટિંગ કરી હોત અને અમે તેમાંથી શ્રેષ્ઠ દેખાવ કરીશું. એડિલેડમાં શરૂ થવાનું સરસ છે, અમે અમારા શ્રેષ્ઠ દેખાવ માટે જોશું. ”

“અમે વિચારીએ છીએ કે 3 પીકર અને નાથન આ કામ કરશે, તેઓ ખૂબ તાજા છે અને અમારી પાસે આખું રાઉન્ડ છે. અમે આશા રાખીએ છીએ કે બેટ્સમેનો સ્ટેન્ડ અપ કરશે, અમારી પાસે સારા ખેલાડીઓ છે જેમણે છેલ્લા પાંચ-છ વર્ષમાં ઘરેલું પ્રદર્શન કર્યું છે. ”