ગૂગલે યુરોપિયન યુ.એસ.માં નોકિયાઓમબૉર્ડમાં બ્રાઉઝર્સ માટે પૉપઅપ, રોલ અને આઉટપુટ ફોન પર સર્ચ એન્જિનનો વિકલ્પ બનાવ્યો છે

ગૂગલે યુરોપિયન યુ.એસ.માં નોકિયાઓમબૉર્ડમાં બ્રાઉઝર્સ માટે પૉપઅપ, રોલ અને આઉટપુટ ફોન પર સર્ચ એન્જિનનો વિકલ્પ બનાવ્યો છે

ગયા વર્ષે યુરોપિયન કમિશનને મર્યાદિત કરીને ઇયુ વિરોધી ટ્રસ્ટ નિયમો ભંગ માટે ગૂગલને 5 બિલિયન ડૉલરનું દંડ ફટકાર્યું હતું એન્ડ્રોઇડ પર તેની સેવાઓ માટે સ્પર્ધા . નિર્ણયનું પાલન કરવાના પગલાઓમાંના એક એ છે કે વપરાશકર્તાઓને તેઓ ઉપયોગ કરવા માંગતા બ્રાઉઝર અને શોધ એંજિન પસંદ કરવાની મંજૂરી આપે. તે વિકલ્પ યુરોપિયન યુનિયનમાં Android વપરાશકર્તાઓ માટે રોલિંગ આઉટ કરવાનું શરૂ કર્યું.

જેમ જેમ એન્ડ્રોઇડ પોલીસ રિપોર્ટ કરે છે તેમ , તમારી પસંદગીના બ્રાઉઝર્સ / શોધ એંજિનને પસંદ કરવાનો વિકલ્પ નવી અપડેટને એપ્લિકેશનને હિટ કર્યા પછી Play Store ખોલશે ત્યારે પહેલી વાર ખુલશે. હું પુષ્ટિ કરી શકું છું કે થોડી ક્ષણો પહેલા પ્લે સ્ટોર ખોલતી વખતે, એપીમાંથી શીર્ષક નીચે સ્ક્રીનશોટની જેમ બ્રાઉઝર સૂચનો સાથે એક પોપઅપ દેખાય છે.

ગૂગલ (Google) દંડના પ્રકાશમાં બનાવેલી અન્ય હિલચાલ ઇયુની અંદર OEM ને પ્લે સ્ટોર સપોર્ટ સાથે તમામ Google એપ્લિકેશન્સને પ્રી-લોડ કરવાના વિકલ્પની ઓફર કરે છે. ઉપરાંત, ઇયુમાં 100,000 થી વધુ સક્રિયકરણવાળા ઉપકરણોને 2 વર્ષમાં ઓછામાં ઓછા 4 અપડેટ્સ પ્રાપ્ત થવું જોઈએ. અમે આ અને અન્ય પગલાંઓ એક વર્ષ પહેલાં અહીં એક અલગ લેખમાં આવરી લીધા છે.

સોર્સ: એન્ડ્રોઇડ પોલીસ