ઝિયાઓમી એમઆઈ બેન્ડ 4 વિ મીંડ બેન્ડ 3: શું તે અપગ્રેડ કરવાનો સમય છે? – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

ઝિયાઓમી એમઆઈ બેન્ડ 4 વિ મીંડ બેન્ડ 3: શું તે અપગ્રેડ કરવાનો સમય છે? – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

માઇલ બેન્ડ 4, માઇલ બેન્ડ 3, માઇલ બેન્ડ 3 vs માઇલ બેન્ડ 4, માઇલ બેન્ડ 3 અને 4 ની સરખામણી કરો, માઇલ બેન્ડ 4 vs માઇલ બેન્ડ 3, માઇલ બેન્ડ 4 ભાવ, માઇલ બેન્ડ 3 ભાવ, માઇલ બેન્ડ 4 માઇલ બેન્ડ 3 તફાવત
ઝિયાઓમી એમઆઈ બેન્ડ 3 વિ એમઆઈ બેન્ડ 4: સ્પેક્સ, ફીચર્સ અને ભાવની તુલના (ઇમેજ સ્રોત: ઝિયાઓમી)

ઝિયાઓમી એમઆઈ બેન્ડ 3 વિ એમઆઈ બેન્ડ 4 ભાવ, ફીચર્સ, વિશિષ્ટતાઓ: જ્યારે ભારતમાં એમઆઈ બેન્ડ 3 નું વેચાણ હજી પણ ગતિશીલ છે, ત્યારે સિયાઓમીએ મંગળવારે ચીનમાં એમઆઈ બેન્ડ 4 નું અનાવરણ કર્યું હતું. કંપનીએ એપ્રિલ 2019 સુધીમાં દેશના એમઆઈ બેન્ડ 3 કરતા વધુ એકમો વેચ્યા હોવાનો દાવો કર્યો છે, અને સુધારેલ સુવિધાઓ સાથે, આગામી પેઢી ઝીઓમી પહેરવાલાયક હોઈ શકે છે તે ભારતમાં પણ વધુ સારો પ્રતિસાદ જોઈ શકે છે.

મે 14 બેન્ડ ચીનમાં 14 જૂનના રોજ વેચાણ પર જાય છે. જ્યારે કંપનીએ ભારતમાં ઉપકરણના આગમન અંગે કંઇક માહિતી જાહેર કરી નથી, તેવું માનવું કોઈ કારણ નથી કે તે દેશમાં તેને લૉંચ કરશે નહીં. તેથી, જ્યારે સિયાઓમી ભારતમાં ચોથી પેઢીના ઝિયમોમી વેરેબલ અને ફિટનેસ ટ્રેકરની રજૂઆત માટે તૈયારી કરે છે, ત્યારે એમઆઈ બેન્ડ 3 અને એમઆઈ બેન્ડ 4 વચ્ચેની સરખામણી અહીં છે.

એમઆઈ બેન્ડ 3 વિ એમઆઈ બેન્ડ 4: ભાવ

કિંમતમાં આવી રહ્યા છે, એમઆઈ બેન્ડ 3 ની કિંમત ભારતમાં રૂ. 1,999 છે. એમઆઈ બેન્ડ 4 યુએન 169 (લગભગ રૂ. 1700) માટે નોન-એનએફસી મોડેલ માટે લોન્ચ કરવામાં આવ્યું છે અને એનએફસી મોડેલ યુઆન 229 (આશરે 2,300 રૂપિયા) ની કિંમત છે. એમઆઈ બેન્ડ 4 ની કિંમતો ભારતમાં જ્યારે લોન્ચ થાય ત્યારે સમાન રહેશે.

એમઆઈ બેન્ડ 3 વિ એમઆઈ બેન્ડ 4: ડિસ્પ્લે

એમઆઈ બેન્ડ 3 0.78-ઇંચ ઓલેડ ટચસ્ક્રીન ડિસ્પ્લે 80 × 128 પિક્સેલ્સ રીઝોલ્યુશન સાથે કરે છે, ઝિયાઓમી એમઆઈ બેન્ડ 4 માં 0.95 ઇંચનું રંગ AMOLED ડિસ્પ્લે છે જે 120 × 240 પિક્સેલ્સ રિઝોલ્યૂશન અને ટોચ પર 2.5 ડી ગ્લાસ સુરક્ષા ધરાવે છે. રંગીન એએમઓએલડી ડિસ્પ્લે સાથે, એમઆઈ બેન્ડ 4 77 રંગબેરંગી ઘડિયાળના ચહેરાઓને મંજૂરી આપે છે જ્યારે એમઆઈ બેન્ડ 3 ફક્ત ત્રણ ઘડિયાળના ચહેરાઓને જ સમર્થન આપે છે.

માઇલ બેન્ડ 4, માઇલ બેન્ડ 3, માઇલ બેન્ડ 3 vs માઇલ બેન્ડ 4, માઇલ બેન્ડ 3 અને 4 ની સરખામણી કરો, માઇલ બેન્ડ 4 vs માઇલ બેન્ડ 3, માઇલ બેન્ડ 4 ભાવ, માઇલ બેન્ડ 3 ભાવ, માઇલ બેન્ડ 4 માઇલ બેન્ડ 3 તફાવત
ઝિયાઓમી એમઆઈ બેન્ડ 4 એ રંગીન AMOLED ડિસ્પ્લે (ઇમેજ સ્રોત; ઝિયાઓમી) સાથે આવે છે.

જ્યારે એમઆઈ બેન્ડ 3 ની ટચસ્ક્રીન સુંદર કામ કરે છે, ત્યારે મને ડિસ્પ્લેની ઉપરની ઉભેલી શૈલી પસંદ નથી. મિઆ બેન્ડ 4 પર વધુ આકર્ષક એક તરફેણમાં ઝિયાઓમીએ અગાઉના સ્ક્રીન ડિઝાઇનને ડાઇચ કર્યું છે.

એમઆઈ બેન્ડ 3 વિ એમઆઈ બેન્ડ 4: વૉઇસ આદેશો

એમઆઈ બૅન્ડ 3 માં વૉઇસ કમાન્ડ સુવિધાઓનો અભાવ હોવા છતાં, એમઆઈ બેન્ડ 4 ઝિયાઓ એ વૉઇસ સહાયક સાથે આવે છે, જે સેટિંગ શેડ્યૂલ્સ, સંગીત ચલાવવા, ફોન શોધવા, હૃદય દર તપાસવા અને વૉઇસ જેવા વૉઇસ કમાન્ડ્સનો ઉપયોગ કરીને ઘણી સુવિધાઓને નિયંત્રિત કરી શકે છે. કાંડા ઉઠાવીને એઆઈ સહાયક ચાલુ કરી શકાય છે.

એમઆઈ બેન્ડ 3 વિ એમઆઈ બેન્ડ 4: ફિટનેસ ટ્રેકિંગ સુવિધાઓ

બંને બેન્ડ એસએમએસ, કૉલ્સ અને એપ્લિકેશન સૂચનાઓ દર્શાવે છે, રીઅલ-ટાઇમમાં પ્રવૃત્તિ ટ્રૅક કરે છે, ફોનની શોધ કરે છે, એલાર્મ વાઇબ્રેટિંગ, ફોન લોકેટર, પગલાઓ ટ્રેક, ઊંઘની ગુણવત્તાને ટ્રૅક, નિષ્ક્રિય ચેતવણી અને મોનિટર હાર્ટ રેટનું નિદર્શન કરે છે. બંને બેન્ડ 50 મીટર સુધી પાણીનો પ્રતિરોધક છે, જોકે એમઆઈ બેન્ડ 4 સુધારેલ સેન્સર સાથે આવે છે જે ફક્ત વિવિધ પ્રકારનાં પ્રવૃત્તિઓ જ નહીં પરંતુ વિવિધ સ્વિમિંગ શૈલીઓ પણ ઓળખી શકે છે.

એમઆઈ બેન્ડ 4 એવેન્જર્સ એડિશન (ઇમેજ સ્રોત: ઝિયાઓમી) સાથે પણ આવે છે.

એમઆઈ બેન્ડ 3 વિ એમઆઈ બેન્ડ 4: બેટરી, એનએફસી

ઝિયાઓમી એમઆઈ બેન્ડ 3 110 એમએએચ બેટરીની રમત કરે છે જ્યારે ચોથા પેઢીના એમઆઇ બેન્ડમાં 135 એમએએચ બેટરી મોટી હોય છે. મીઆઇ બેન્ડની બેટરી મધ્યમ વપરાશ પર 15 થી 20 દિવસ સુધી ચાલે છે અને સિયાઓમી કહે છે કે એમ બેન્ડ 4 મધ્યમ ઉપયોગ પર 20 દિવસની નજીક રહેશે. ખાસ કરીને, એમઆઈ બેન્ડ 3 ના કેપ્સ્યુલને કાંડાના આવરણમાંથી ખેંચીને તેને ચાર્જ કરવામાં પ્લગ કરવાની જરૂર છે.

માઇલ બેન્ડ 4, માઇલ બેન્ડ 3, માઇલ બેન્ડ 3 vs માઇલ બેન્ડ 4, માઇલ બેન્ડ 3 અને 4 ની સરખામણી કરો, માઇલ બેન્ડ 4 vs માઇલ બેન્ડ 3, માઇલ બેન્ડ 4 ભાવ, માઇલ બેન્ડ 3 ભાવ, માઇલ બેન્ડ 4 માઇલ બેન્ડ 3 તફાવત
એમઆઈ બેન્ડ 3 માં કાંડાના આવરણવાળા રંગ વિકલ્પો છે જે ઑનલાઇન ખરીદી શકાય છે.

એમઆઈ બેન્ડ 4 બે મોડેલ્સમાં આવે છે, જેમાંના એકમાં એનએફસી છે, જ્યારે એમઆઈ બેન્ડ 3 માં આવા મોડેલ નથી. એનએફસી સપોર્ટ સાથે, Mi Band 4 નો ઉપયોગ અન્ય કાર્યો સાથે ચુકવણી કરવા માટે થઈ શકે છે.

તમારે એમઆઈ બેન્ડ 4 ખરીદવું જોઈએ?

એમઆઈ બૅન્ડ 4 સ્પષ્ટીકરણો અને સુવિધાઓના સંદર્ભમાં સ્પષ્ટ રીતે એમઆઈ બેન્ડ 3 બહાર પાડે છે. ઝિયાઓમી વેરેબલ ઘણું વચન આપે છે અને તેની કિંમત શ્રેણી તેને એક ફિટનેસ ટ્રેકર બનાવે છે જે તેની કિંમત શ્રેણી માટે ખૂબ જ સારી છે. પરંતુ જ્યાં સુધી અમે ઉપકરણ પર અમારા હાથ નહીં મેળવીએ અને તેની કામગીરીની સમીક્ષા ન કરીએ ત્યાં સુધી આપણે ખાતરીપૂર્વક કંઈ કહી શકતા નથી. જો કે, જેઓ એમઆઈ બેન્ડ 2 અથવા વધુ વસ્ત્રો પહેરવા માટે ઉપયોગ કરે છે, તે ચોક્કસપણે અપગ્રેડ કરવાનો સમય છે.