નિરવ મોદીની ચોથી જામીન અરજી ફગાવી દેવામાં આવી, યુકેના ન્યાયાધીશે હિંદુસ્તાન ટાઇમ્સ – સાબિતીમાં ફેરફાર કરવાની કોશિશ કરી

નિરવ મોદીની ચોથી જામીન અરજી ફગાવી દેવામાં આવી, યુકેના ન્યાયાધીશે હિંદુસ્તાન ટાઇમ્સ – સાબિતીમાં ફેરફાર કરવાની કોશિશ કરી

ઇંગ્લેન્ડ અને વેલ્સના ઉચ્ચ અદાલતમાં એક ન્યાયાધીશએ બુધવારે કહ્યું હતું કે તે આત્મહત્યા કરવા અને સાક્ષીઓમાં દખલ કરવામાં નિષ્ફળ જશે એમ માનવા માટે મહત્વપૂર્ણ આધાર છે.

નિરવ મોદીના વકીલ, ક્લિયર મોન્ટગોમરીએ મંગળવારે જામીન મેળવવા માટે જુદા જુદા પગલાં લીધા હતા , જ્યારે ક્રાઉન પ્રોસિક્યુશન સર્વિસ (સીપીએસ) દ્વારા રજૂ કરાયેલા ભારતીય પક્ષે તેનો વિરોધ કર્યો હતો. તે પશ્ચિમ લંડનમાં વેન્ડ્સવર્થ જેલમાં ભરાયેલા છે, જ્યાં તેણીએ “આત્યંતિક” તરીકે શરતો વર્ણવ્યા હતા.

આગામી તબક્કો એ 27 મી જૂને વેસ્ટમિંસ્ટર મેજિસ્ટ્રેટસ કોર્ટમાં નિયમિત રેમન્ડ સુનાવણી છે, જે વધુ 28 દિવસ માટે તેનો વધારાનો પ્રસંગ હશે. આ જ કોર્ટમાં પ્રત્યાર્પણ કેસની આગલી સુનાવણી જુલાઇ 29 ના રોજ થાય છે.

અદાલતમાં તેના ચુકાદાને વાંચતા, જજ ઇન્ગ્રીડ સિમલેર નિર્વા મોદીના કેસની કાલ્પનિકતા નક્કી કરી અને કહ્યું કે ભારત સરકારે આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે છેતરપિંડીને સમાવિષ્ટ કરવા માટે સારી શ્રદ્ધા દર્શાવી છે. તેણીએ જણાવ્યું હતું કે મેનીપ્યુલેશનના અનિવાર્ય પુરાવા છે અને પુરાવા નાશ કરવાનો પ્રયાસ છે.

“એવું લાગે છે કે તેનો ભંડોળ ઍક્સેસ કરવાનો અર્થ છે. યુ.કે. અદાલતમાંથી બચવા માટે તેમના માટે સલામત આશ્રય શા માટે હોવું જોઈએ તે જોવાનું મુશ્કેલ છે, ” ન્યાયાધીશએ કહ્યું હતું કે, દુનિયામાં એવા સ્થળો છે કે જ્યાં કોઈ પ્રત્યાયન ટાળવા માટે સ્થળાંતર કરી શકે છે.

પણ વાંચો: નિરવ મોદીના પ્રત્યાર્પણ કેસમાં, ભારતના કાગળને લંડન કોર્ટમાં ધ્યાન કેન્દ્રિત હેઠળ

48 વર્ષની નિરવ મોદીને 19 મી માર્ચે ધરપકડ કરવામાં આવી હતી અને ત્યારથી મેજિસ્ટ્રેટ કોર્ટમાં ત્રણ જામીન અરજીનો ઇનકાર કર્યો હતો. સંજોગોમાં ભૌતિક પરિવર્તન હોય તો તે જ કોર્ટમાં ફરીથી જામીન માટે અરજી કરવા માટે પરવાનગી માટે અરજી કરી શકે છે.

મંગળવારે, મોન્ટગોમેરીએ કાર્યવાહીની તકરારને નકારી કાઢી હતી કે મોદી અને તેમના યુએસ સ્થિત ભાઈ નિહલ મોદીએ સાક્ષીઓમાં દખલ કરવાની માંગ કરી હતી, જ્યારે સી.પી.એસ.ના વકીલ નિક હર્નએ આ પ્રકારના કથિત પ્રયાસોને પુનરાવર્તન કર્યું હતું.

કોર્ટના વિનિમયમાં સંકેતો હતા કે જેલના નિર્વાણ મોદીના જેલમાં રહીને તેના સ્વાસ્થ્ય પર અસર પડી શકે છે. તબીબી અહેવાલો સબમિટ કરવામાં આવી હતી પરંતુ અદાલતમાં તેમની ગોપનીય પ્રકૃતિને કારણે વાંચી ન હતી.

“આ કાર્યવાહીના સંબંધમાં તબીબી અહેવાલો તેમના મનની સ્થિતિનો પુરાવો છે,” હર્નએ જણાવ્યું હતું.

મોન્ટગોમેરીએ તેના જેલ અનુભવને આમ વર્ણવ્યો હતો: “શરતો માત્ર એટલી આત્યંતિક નથી, તે વ્યક્તિગત રીતે મુશ્કેલ છે. અનુભવથી તેને ઊંડાણપૂર્વક ચિહ્નિત કર્યા છે. તે જામીનની શરતોના ભંગને જોખમમાં નાખવાની કોઈ સંભાવનાની ખાતરી આપતું નથી, તે 24-કલાકની દેખરેખ રાખવાની ઇચ્છા ધરાવે છે. ”

19 માર્ચના રોજ સ્કોટલેન્ડ યાર્ડ દ્વારા ધરપકડ કરવામાં આવેલા નિરવ મોદીને પંજાબ નેશનલ બેંકથી જોડાયેલા કરોડો કરોડની મોટી નાણાકીય અનિયમિતતાઓમાં ભારતના આરોપ છે.

પ્રથમ પ્રકાશિત: જૂન 12, 2019 14:36 ​​IST