બીજેપી બંગાળના રસ્તાઓ પર મમતા સામે લડશે, પોલીસ ટીઅર ગેસનો ઉપયોગ કરશે, પ્રોટેસ્ટરમાં ફરીને પાણીના કેનન … – સમાચાર 18

બીજેપી બંગાળના રસ્તાઓ પર મમતા સામે લડશે, પોલીસ ટીઅર ગેસનો ઉપયોગ કરશે, પ્રોટેસ્ટરમાં ફરીને પાણીના કેનન … – સમાચાર 18

રાજ્યમાં વધતી જતી રાજકીય હિંસાને પગલે નવીનતમ ઘટના આવી છે.

BJP Takes Fight Against Mamata to Bengal Streets, Police Use Tear Gas, Water Cannons to Rein in Protesters
ભાજપના કાર્યકરો કવર માટે દોડે છે કારણ કે પોલીસ વિરોધીઓને વિખેરી નાખવા માટે પાણીના કેનનનો ઉપયોગ કરે છે. (ટ્વિટર / એએનઆઇ)

પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનરજી અને ભારતીય જનતા પાર્ટી વચ્ચેના ચહેરાને બુધવારે વધુ તીવ્ર બનાવ્યું હતું, કારણ કે તૃણમૂલ કૉંગ્રેસ સરકારના વિરોધમાં લાલ બજાર તરફ કૂચ કરી રહેલા ભાજપના કાર્યકરોને વિખેરી નાખવા માટે પોલીસે પાણીના તોપો અને અશ્રુ ગેસનો ઉપયોગ કર્યો હતો.

રાજ્યના 18 નવા ચૂંટાયેલા સાંસદો અને ભાજપ રાજ્યના પ્રમુખ દિલીપ ઘોષ સાથે કેજરીવાળું પક્ષના કાર્યકરો શહેરના વેલિંગ્ટન વિસ્તારમાં લાલબાઝારમાં કોલકાતા પોલીસ વડામથક તરફ કૂચ કરી રહ્યા હતા. બંગાળના ભાજપના મધ્યસ્થી કેલાશ વિજયવર્ગીયા અને વરિષ્ઠ પક્ષના નેતા મુકુલ રોય પણ માર્ચમાં જોડાયા હતા.

ભાજપે રાજ્યની 42 લોકસભા બેઠકોમાંથી 18, ટીએમસી કરતાં માત્ર ચાર જ ઓછા કર્યા પછી પશ્ચિમ બંગાળના વિવિધ સ્થળોએ પોસ્ટ પોલ મતદાન નોંધાયું છે. સોમવારના ઉત્તર 24 પરગણસ જિલ્લામાં કંકિનારમાં વિસ્ફોટમાં બે લોકોના મોત અને ચાર ઘાયલ થયા હતા. તાજેતરમાં લોકસભાની ચૂંટણીઓ દરમિયાન અથડામણ દ્વારા ઘેરાયેલા વિસ્તારમાં એક લોકોનો હુમલો થયો હતો.

રાયએ મંગળવારે મંગળવારે ઉત્તર 24 પરગણાના સંદેશાખાલીમાં અથડામણો માટે બેનરજીને દોષી ઠેરવ્યા હતા, જેમાં ત્રણેય લોકોનો દાવો હતો અને ત્રાસવાદી તપાસ એજન્સી એનઆઈએ દ્વારા હિંસાની તપાસની માગણી કરી હતી. બેનર્જીએ પહેલા ભાજપ પર આરોપ મૂક્યો હતો કે “તેમની સરકારને તોડી પાડવાની રમત યોજનાના ભાગ રૂપે ખોટી માહિતી ફેલાવી”.

સંઘર્ષાલીમાં અથડામણ શરૂ થઈ હતી, જે ભાજપના ટેકેદારો માટે અનૌપચારિક મીટિંગ ગ્રાઉન્ડ તરીકે પણ ઉપયોગમાં લેવાઇ હતી. તૃણમૂલ સમર્થકોએ શનિવાર બપોરે કથિત રીતે ઘૂસણખોરી કરી હતી જ્યારે મોટાભાગના ગ્રામજનો ‘જામાઈ સસ્તી’ ઉજવતા હતા – એક બંગાળી પરંપરા જ્યાં તેમના સાસુને તેમના સાસુના ઘરે ભોજન માટે ગણવામાં આવે છે.

હિંસા પછી, બસિરહાતના મોટાભાગના ભાગોમાં સોમવારે ભાજપ દ્વારા બોલાવવામાં આવેલી 12 કલાકની બંધનો પછી દુકાનો બંધ રહ્યો હતો, જે તેમના બે સમર્થકોની હત્યાના વિરોધમાં હતો. કેસર પાર્ટીએ વિરોધ પ્રદર્શનના સંકેત તરીકે સમગ્ર રાજ્યમાં ‘બ્લેક ડે’ પણ જોયો હતો.

જ્યારે ગૃહ મંત્રાલયે આ હિંસા ઉપર ચિંતા વ્યક્ત કરી ત્યારે સલાહકારે જારી કરાવ્યું ત્યારે રાજકીય સ્લગગફેસ્ટ એ બીજી તરફ વળ્યો. ટીએમસીએ તેને “રાજકીય પ્રેરિત” કહ્યા હતા, જેમાં બેનરજીએ અસ્થિરતા ઊભી કરવા ભાજપને દોષી ઠેરવ્યા હતા. અગાઉ, ટીએમસીના કાર્યકરો અને ટેકેદારો અને શનિવારે સંદેખાલીમાં ભાજપના ટેકેદારો વચ્ચે અથડામણમાં ત્રણ લોકોનાં મોત થયા હતા.