7 ડિસેમ્બરથી બલ્ક નોન-પર્સનલ મેસેજ પ્રેષકો પર વ્હેટૉપ કાનૂની કાર્યવાહી કરશે – એનટ્રેકર

7 ડિસેમ્બરથી બલ્ક નોન-પર્સનલ મેસેજ પ્રેષકો પર વ્હેટૉપ કાનૂની કાર્યવાહી કરશે – એનટ્રેકર

જ્યારે તે વૉટ્ટ્સની નોટિસ પર આવ્યું કે સંગઠનો, માર્કેટર્સ અને / અથવા વ્યવસાયો તેમના ઉત્પાદનો અને સેવાઓની જાહેરાત કરવા માટે બલ્ક સંદેશાઓ મોકલવા અથવા નિયમિત પ્લેટફોર્મ દ્વારા તેમના પોતાના એજન્ડાને ફેલાવવા માટે સાધનોનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે, ત્યારે તેઓએ તેના મૂળના આ ઉલ્લંઘનની આસપાસ નીતિ બનાવવાની નિર્ણય લીધો નીતિ.

ખાસ કરીને કારણ કે કંપની પાસે અલગ પ્લેટફોર્મ છે – વૉટસ બિઝનેસ – જે લોકો વ્યવસાય અથવા સંસ્થાઓ સાથે વાતચીત કરવા તૈયાર છે.

પ્રશ્ન એ છે કે, વૉટ્થપની ઉપયોગની શરતોના સીધા ઉલ્લંઘનમાં છે, કંપનીએ જાહેરાત કરી છે કે કોઈપણ એન્ટિટી, વ્યક્તિગત અથવા કંપની, ઓટોમેટેડ બલ્ક સંદેશાઓ મોકલવામાં “સંલગ્ન અથવા સહાયક”, બદલામાં વૉટ્થૅપથી કાનૂની કાર્યવાહી પ્રાપ્ત કરશે. આ નીતિ આ વર્ષે ડિસેમ્બર 7 થી અમલમાં આવશે.

હવે, જ્યારે કોઈ કંપની સંદેશાઓમાં અંત-થી-અંત એન્ક્રિપ્શન ધરાવે છે, ત્યારે તે કોણ છે તે ઓળખવા માટેનું કાર્ય-તે એક મુશ્કેલ વિરોધાભાસ બની શકે છે જે તેને આસપાસ કાર્યરત છે. જો કે, કંપની યોજના ધરાવે છે એવો દાવો કરે છે જેનાથી તે પ્લેટફોર્મની બહારથી બલ્ક સંદેશા અથવા બિન-વ્યક્તિગત વપરાશ મોકલવાની ક્રિયાને ઓળખી શકે છે.

આ પદ્ધતિઓમાં, તેમના પહોંચ અથવા માર્કેટિંગને ફેલાવવાના હેતુ તરીકે, અથવા જ્યારે વપરાશકર્તાઓ સ્પામ અને બ્લોક્સની ફરિયાદો ફાઇલ કરે છે ત્યારે વૉટઅપનો ઉપયોગ કરીને કંપની દ્વારા કરવામાં આવેલા કોઈપણ દાવાને ઓળખવાનો સમાવેશ થાય છે, પીટીઆઈ દ્વારા બિઝનેસ સ્ટાન્ડર્ડની જાણ કરે છે.

આનો અર્થ એ છે કે જે કંપનીઓ સામે વૉશિંગ્ટન 7 ડિસેમ્બરથી વધુની નીતિ દુરુપયોગની ઑફ-પ્લેટફોર્મ પુરાવા ધરાવે છે, અથવા તારીખથી પહેલાં નીતિ દુરુપયોગની પ્લેટફોર્મ પુરાવા કાનૂની મુશ્કેલીમાં આવી રહી છે.

વોટસ દાવો કરે છે કે નીતિના ઉલ્લંઘનોની નોંધણી નોંધણી સમયે, મેસેજિંગ દરમિયાન અથવા વપરાશકર્તાઓ તરફથી ફરિયાદોના સમયે થાય છે. જ્યારે પ્રથમ બે સમજી શકાય તેવું છે, ત્યારે સંદેશાઓને તેમની દેખરેખના અવકાશની બહાર રાખવા માટે તેમના પોતાના જવાબદારીનું ઉલ્લંઘન કર્યા વગર, આ દુરુપયોગને શોધવા માટે એન્ક્રિપ્ટ કરેલા સંદેશાઓનો ઉપયોગ કેવી રીતે થઈ શકે તે હજુ પણ અનિશ્ચિત છે.

આ દરમિયાન, નકલી સમાચાર પરિભ્રમણ અને તેમના પ્લેટફોર્મ પર ચાલતા સ્પામિંગના રસ્તાને ઘટાડવા માટે વોટ્ટેપની તાજેતરની પહેલમાં આ આગલું પગલું છે. અગાઉ, કોઈ વ્યક્તિ ઓછામાં ઓછા 5 લોકો માટે એક સમયે મોકલી શકે તેવા સંદેશાઓની સંખ્યામાં ઘટાડો થયો હતો. આ સંદેશાઓને “ફોર્વર્ડ” સંદેશાઓની બ્રાન્ડિંગ મળી.