ઈન્ડિગો શેર – પ્રમોટરોની સ્પાટ ડાઉન ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

ઈન્ડિગો શેર – પ્રમોટરોની સ્પાટ ડાઉન ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

નવી દિલ્હી:

ઇન્ડિગો

બુધવારે એક દિવસ પછી શેરના ભાવમાં 10 ટકાનો વધારો થયો હતો

યુદ્ધ

એરલાઇનના પ્રમોટર્સ વચ્ચે –

રાહુલ ભાટિયા

અને રાકેશ ગંગવાલ – ખુલ્લામાં બહાર આવ્યા. ઇન્ડિગોના સીઈઓ રોનજોય દત્તએ કર્મચારીઓની ચિંતાઓને મેલમાં કહેવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો કે “તેમની વચ્ચેના મુદ્દાઓ આખરે બહાર આવશે (અને) આ મુદ્દાઓને એરલાઇન અને તેની કાર્યવાહી સાથે કોઈ લેવાનું નથી.”

ભાટિયાના પરિવાર-સંચાલિત ઇન્ટરગ્લોબ એંટરપ્રાઇઝિસ (આઇજીઇ) બુધવારે આઇજીઇ ગ્રૂપની કંપનીઓ સાથે સંબંધિત પાર્ટી ટ્રાન્ઝેક્શન (આરપીટી) માં દાખલ થતા એરલાઇન વિશે ગંગવાલના આરોપોનો સામનો કરે છે. ભાટિયા જૂથે જણાવ્યું હતું કે આ RPTs 2015 માં આઇપીઓના સમયે જાહેર કરવામાં આવ્યા હતા અને “ઇન્ડિગો માટે ટ્રાન્ઝેક્શનની ભૌતિકતા મહત્ત્વપૂર્ણ નથી … તે એફઆઈ 2018-19 માટે (ઇન્ડિગોના) એકીકૃત ટર્નઓવરની માત્ર 0.53% છે.”

17 જૂન, 2019 ના રોજ, એરબસ 320/21 નીયો માટે વિશ્વની સૌથી મોટી ગ્રાહક ઇન્ડિગો – જાહેરાત કરી કે તે આ પ્લેન માટે પીડબ્લ્યુ એન્જિન ઉપર સીએફએમ એન્જિન્સ પસંદ કરી રહી છે. તેણે 280 એ 320 અને એ 321 નિયો વિમાનો માટે સીએફએમના LEAP-1A એન્જિન માટે $ 20 બિલિયનનું ઓર્ડર આપ્યો હતો.

12 ઓક્ટોબરે ઓર્ડર આપવામાં આવ્યાના પાંચ દિવસ પહેલાં, ભાટિયાએ ઇન્ડિગોના બોર્ડને લખ્યું હતું કે: … ગંગવાલની આઘાતજનક અહંકાર કે જેણે મૂળ સાધન ઉત્પાદકો (OEMs) સાથે કંપનીની ચાલુ વાટાઘાટમાં તેમના હાથને ધિરાણ આપવાનો ઇન્કાર કર્યા પછી, કંપનીએ હેતુ માટે વૈકલ્પિક ગોઠવણો કરવાનું શરૂ કર્યું હતું. ”

સ્રોત કહે છે, OEM નો ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે, પીડબ્લ્યુ. 2005 માં ઇન્ડિગોની શરૂઆતથી જ, ગંગવાલ એરક્રાફ્ટના કાફલાના નિર્માણ માટે એરક્રાફ્ટ અને એન્જિન ઓર્ડર્સ મૂકવાની કુશળતા ધરાવતો માણસ હતો, તેણે કેટલાક યુએસ કેરિયર્સમાં તેના ત્રણ દાયકાના અનુભવને પગલે આપ્યો હતો. ભાટિયાએ ભારત અને ભંડોળના મુસાફરીના જ્ઞાનમાં લાવ્યા.

બુધવારે સાંજે, આઇજેઇએ નિવેદન બહાર પાડ્યું હતું કે: “ઘણા દાયકાઓ સુધી, આઇજીએએલ (ઇન્ટરગ્લોબ એવિએશન લિ. અથવા ઇન્ડિગો) ની સ્થાપના થાય તે પહેલાં, આઇજીઇ અને તેના સ્થાપકો (રાહુલ ભાટિયા અને પરિવાર) ઉડ્ડયન ઉદ્યોગના વિવિધ ક્ષેત્રોમાં સામેલ છે, જેમાં જોગવાઈનો સમાવેશ થાય છે

સેવાઓ

મોટા પાયે ઉડ્ડયન ઉદ્યોગ માટે. એરલાઇનને સુયોજિત કરવા વિશે વિચારવાનો IGE નો આ મુખ્ય કારણ એ છે કે, આ સાથે જોડાણ, અને અનુભવ, ઉડ્ડયન ક્ષેત્ર … છે. આઈજીએ ગ્રુપએ આ સર્વિસિસ ઉપલબ્ધ કરીને તેના રચનાત્મક અને વિસ્તરણ વર્ષો દ્વારા આઇજીએએલને પોષણ અને સમર્થન આપ્યું છે. ”