કતાર ઇન્વેસ્ટમેન્ટ ઓથોરિટીએ એડ-ટેક યુનિકોર્ન બાયજુઝ – વીસીસીકલમાં 150 મિલિયન ડોલરનો ભંડોળ મેળવ્યો છે

કતાર ઇન્વેસ્ટમેન્ટ ઓથોરિટીએ એડ-ટેક યુનિકોર્ન બાયજુઝ – વીસીસીકલમાં 150 મિલિયન ડોલરનો ભંડોળ મેળવ્યો છે

એડ-ટેક યુનિકોર્ન બાયજુઝ, માલિકી અને સંચાલિત થિંક એન્ડ લર્ન પ્રા. દ્વારા સંચાલિત. લિમિટેડએ જણાવ્યું છે કે તેણે સાર્વભૌમ સંપત્તિ ભંડોળ કતાર ઇન્વેસ્ટમેન્ટ ઓથોરિટીની આગેવાની હેઠળના ઇક્વિટી ભંડોળ એકત્ર કરવાના નવા રાઉન્ડમાં 15 કરોડ ડોલર (વર્તમાન વિનિમય દરની રૂ. 1,035 કરોડ) ઊભા કર્યા છે.

આ રાઉન્ડમાં ઓવલ વેન્ચર્સ, શિક્ષણ તકનીકના રોકાણકારનો સમાવેશ થાય છે. વિકાસ ભારતીય ઉદ્યોગોમાં ઓવલ વેન્ચર્સનું પહેલું રોકાણ કરે છે.

ભારત-સંબંધિત કંપનીમાં આ વર્ષે કતાર ઇન્વેસ્ટમેન્ટ ઓથોરિટી દ્વારા આ બીજી મોટી ટિકિટ શરત છે. જાન્યુઆરીમાં, તેણે ટેલિકોમ કંપની ભારતી એરટેલ લિ. ની પેટાકંપની એરટેલ આફ્રિકા લિ. માં 200 મિલિયન ડોલર (રૂ. 1,423 કરોડ) નું રોકાણ કર્યું હતું .

તાજેતરના ટ્રાંઝેક્શનથી બાયજુના મૂલ્યની શક્યતા છે, જેનો વૈશ્વિક રોકાણકારો જનરલ એટલાન્ટિક અને ટેનસેંટ હોલ્ડિંગ્સ દ્વારા 5 અબજ ડોલરથી વધુનો લાભ છે.

એડ-ટેક મુખ્ય તેના આક્રમક વૈશ્વિક વિસ્તરણ યોજનાઓ માટે ભંડોળનો ઉપયોગ કરશે.

“અગ્રણી સાર્વભૌમ અને પેન્શન ફંડ્સના રોકાણથી અમારા મજબૂત વ્યવસાયના મૂળભૂત સિદ્ધાંતો માન્ય થાય છે. બાયજુના સ્થાપક બાયજુ રાવેન્દ્રન જણાવે છે કે, જાણીતા રોકાણકારો પાસેથી રસ આકર્ષિત કરતી ભારતીય ઇડ-ટેક કંપનીઓ વૈશ્વિક સ્તરે ડિજિટલ લર્નિંગ સ્પેસનું નિર્માણ કરે છે.

ભાગીદારી, રવિન્દ્રન માને છે કે, નાના શહેરો, પ્રદેશો અને નવા બજારોમાં વિદ્યાર્થીઓ માટે ઇમર્સિવ ટેક-એનેબલ પ્રોગ્રામ્સ બનાવવા માટે તેની કુશળતા વધારવા માટે બેંગલુરુ સ્થિત કંપનીને મદદ કરશે.

કતાર ઇન્વેસ્ટમેન્ટ ઓથોરિટીના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ મનસુર અલ-માહમોદ જણાવ્યું હતું કે, “આ રોકાણ વૈશ્વિક સ્તરે ટીએમટી (ટેક્નોલોજી, મીડિયા અને ટેલિકોમ) ઉદ્યોગમાં અગ્રણી સંશોધકોમાં રોકાણ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માટે કતાર ઇન્વેસ્ટમેન્ટ ઓથોરિટીને શિક્ષણ ક્ષેત્રની મજબૂત પ્રતિબદ્ધતા અને અમારા ધ્યાન પર ભાર મૂકે છે.”

બાયજુનો

2011 માં સ્થપાયેલી, આ સાહસ શાળા વિદ્યાર્થીઓ માટે એપ્લિકેશનો શીખવાનું ચાલે છે અને તેની તમામ સામગ્રી ઇન-હાઉસ બનાવે છે. બાયજુ મૂળરૂપે એન્ટ્રન્સ પરીક્ષા માટેના કોચિંગ પ્લેટફોર્મ અને 6-12 વર્ગોમાં અભ્યાસ કરતા વિદ્યાર્થીઓ માટે બંધ થઈ ગયા હતા. પાછલા વર્ષે, તે વર્ગ ચારથી પાંચ સુધીના વિદ્યાર્થીઓ માટે સામગ્રી શરૂ કરી હતી, જેથી તેઓ તેમની વૃદ્ધિમાં વધારો કરી શકે છે અને પછી લક્ષિત વિદ્યાર્થીઓને એક થી ત્રણ વર્ગમાં લઈ જાય છે.

ઇડ-ટૅગ સેગમેન્ટમાં કંપની શ્રેષ્ઠ-ભંડોળ ધરાવતી અને સૌથી મૂલ્યવાન ભારતીય શરૂઆત છે.

કંપનીના રોકાણકારોમાં નીચે આપેલા છે: ચેન ઝુકરબર્ગ ઇનિશિયેટીવ, જે ફેસબુક સ્થાપક માર્ક ઝુકરબર્ગ અને પત્ની પ્રિસ્કીલા ચાનની પરોપકારી પાયો છે; વેરલિનવેસ્ટ, જે અનાહેસર-બૂચ ઇનબેવના સ્થાપક પરિવારો માટે ભંડોળનું સંચાલન કરે છે; કેનેડા પેન્શન પ્લાન ઇન્વેસ્ટમેન્ટ બોર્ડ (સીપીપીઆઈબી); અને વિશ્વ બેન્કની ખાનગી ક્ષેત્રની આર્મ ઇન્ટરનેશનલ ફાઇનાન્સ કોર્પોરેશન.

બાયજુએ માર્ચ 2018 સુધીમાં તેના નુકસાનને તીવ્ર રીતે ઘટાડ્યું હતું, કારણ કે ઓપરેટિંગ આવકમાં બે ગણો ઉછાળો ખર્ચમાં વધારો થયો હતો.

કંપનીએ વર્ષ 2017-18 માટે રૂ. 471 કરોડની ચોખ્ખો વેચાણ નોંધાવ્યો હતો, જે ગયા વર્ષે રૂ. 230 કરોડ હતો.

આ સમયગાળા દરમિયાન રૂ. 309.4 કરોડથી કુલ ખર્ચમાં રૂ. 537.4 કરોડનો વધારો થયો હોવા છતાં 61 કરોડથી ચોખ્ખું નુકસાન ઘટીને રૂ. 37 કરોડ થયું છે.

બાયજુએ વિકાસની શોધમાં સંખ્યાબંધ એક્વિઝિશન કર્યા છે. તેણે યુએસ-ડિજિટલ લર્નિંગ પ્લેટફોર્મ ઓસ્મોને $ 120 મિલિયન (પછી રૂ .840 કરોડ) માટે ખરીદીને જાન્યુઆરી 2019 માં તેનું પાંચમું સંપાદન કર્યું હતું.

ગયા વર્ષે જુલાઈમાં, તેણે અનિશ્ચિત રકમ માટે લર્નિંગ પ્લેટફોર્મ મઠ એડવેન્ચર્સ ખરીદ્યું હતું. જુલાઈ 2017 માં, બાયજુએ પીઅર્સનની માલિકીની ટ્યુટોરવિસ્ટા ખરીદી હતી. તેના છ મહિના અગાઉ, તેણે બેંગલુરુ સ્થિત શિક્ષણ માર્ગદર્શન સાધન અને વિદ્યાર્થી પ્રોફાઇલ બિલ્ડર વિદ્યાર્થિને અજાણ્યા રકમ માટે હસ્તગત કરી.