ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા – ફ્લેટ પેટ મેળવવા માટે તમારે જે પ્રોટીનની જરૂર છે

ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા – ફ્લેટ પેટ મેળવવા માટે તમારે જે પ્રોટીનની જરૂર છે

ટીએનએન | છેલ્લું અપડેટ – 11 જુલાઈ, 2019, 11:00 IST

01/6 પ્રોટીન્સ તમે એક ફ્લેટ પેટમાં વિચાર ખાય જરૂર

શું તમે સપાટ પેટ મેળવવા માટે સખત મહેનત કરી રહ્યા છો અને હજી પણ ઇચ્છિત પરિણામો મેળવવા માટે અસમર્થ છો? ચિંતા કરશો નહીં, અમારી પાસે તમારી પાસે કેટલાક સારા સમાચાર છે. સ્વયંને આકાર આપવો એ તંદુરસ્ત ખાવું અને નિયમિતપણે કસરત સહિત ઘણા પ્રયત્નોની જરૂર છે. પરંતુ તમારા આહારમાં કેટલાક વિશિષ્ટ પ્રોટીન ઉમેરીને પ્રક્રિયાને ઝડપી બનાવવામાં સહાય કરી શકે છે. તે સપાટ પેટ મેળવવા માટે તમારા ખોરાકમાં તમારે ઉમેરવામાં આવતાં છ પ્રોટીનની સૂચિ અહીં છે.

વધુ વાંચો

02/6 એગ ગોરા

વજન જોનારાઓ માટે ઇંડા એક શ્રેષ્ઠ ખોરાક છે. ઇંડા ગોરા તમને લાંબા સમય સુધી સંપૂર્ણ લાગે છે અને તમને બિનજરૂરી binging અને અતિશય આહારથી રોકે છે. તેઓ તમને થાકી ગયેલા બધા દિવસ કામ કરવા શક્તિ આપે છે. આ ઉપરાંત, ઇંડા ગોરા તમારા હાડકાને વધુ મજબૂત બનાવે છે, હીલિંગ પ્રક્રિયાને ઝડપી બનાવે છે, તમારી સહનશક્તિ વધારે કરે છે અને તમને જિમ પર કાર્ય કરવા માટે શક્તિ આપે છે.

વધુ વાંચો

03/6 Skinless મરઘા અને દુર્બળ માંસ

સફેદ માંસ અને ચામડી વગરના મરઘાં પ્રોટીનના શ્રેષ્ઠ સ્ત્રોત છે જે તમને વજન ઓછું કરવામાં મદદ કરી શકે છે. સ્કીનલેસ મરઘાંની ભલામણ કરવામાં આવે છે કારણ કે ચામડી સામાન્ય રીતે અમુક ચરબી ધરાવે છે જે આપણા શરીર દ્વારા સહેલાઇથી પચાવવામાં આવતી નથી અને આ ચરબીને સારી ચરબી ગણવામાં આવતી નથી. તંદુરસ્ત અને પાતળા પ્રોટીનના સેવન માટે આગામી સમયે ત્વચા વગરની મરઘાંને પસંદ કરો.

વધુ વાંચો

04/6 સીફૂડ

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે સીફૂડ પ્રોટીન સમૃદ્ધ સમૃદ્ધ છે અને શ્રેષ્ઠ ભાગ એ ચરબીમાં પણ ઓછો છે. સીફૂડ ઓમેગા 3 ફેટી એસિડ્સમાં સમૃદ્ધ છે, જે તમારા હૃદય માટે સારું છે અને તમારું લોહી વહેતું જાય છે જે અંતે તમને વધુ કેલરી બર્ન કરવામાં મદદ કરે છે.

વધુ વાંચો

05/6 સોયા ખોરાક

વજન ઘટાડવા માટે સોયા ખોરાક મહાન છે. એક અધ્યયનમાં જાણવા મળ્યું છે કે લોકોએ અન્ય કેલરી જેવા સમાન કેલરી સ્તરમાં સોયા ખાધો તે ઓછો વજન મેળવે છે. સોયા ખોરાક ખરાબ કોલેસ્ટેરોલ ઘટાડવા અને સારા કોલેસ્ટેરોલને વધારવામાં પણ મદદ કરે છે.

વધુ વાંચો

06/6 બીજ અને નટ

બીજ અને નટ્સ મિશ્રણ વજન નુકશાન માટે એક મહાન નાસ્તા બનાવે છે. કોળુના બીજ, બદામ અને અખરોટ પ્રોટીનમાં લોડ થાય છે, હાનિકારક ચરબી ઓછી હોય છે અને તે એન્ટિ-ઑક્સિડેન્ટ્સમાં પણ સમૃદ્ધ હોય છે.

તમારે પેકેજ્ડ નટ્સ અને બીજને ટાળવું જોઈએ કારણ કે તે કૃત્રિમ સ્વાદ અને તેલથી ભરપૂર છે. ભરણ નાસ્તો બનાવવા માટે, તમે કેટલાક કાચા અને સૂકા શેકેલા બદામ ભેગા કરી શકો છો.

ડી ડિસક્લેમર: આ લેખમાં વ્યક્ત કરેલા વિચારોને ચિકિત્સકની સલાહ માટે વિકલ્પ તરીકે ગણવામાં આવવો જોઈએ નહીં. વધુ વિગતો માટે મહેરબાની કરીને તમારા ઉપચારક ચિકિત્સકનો સંપર્ક કરો.

વધુ વાંચો