ઝૂમ વેબ સર્વરને દૂર કરવા માટે એપલે મેક વપરાશકર્તાઓ માટે મૌન અપડેટ બહાર પાડ્યું: રિપોર્ટ – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

ઝૂમ વેબ સર્વરને દૂર કરવા માટે એપલે મેક વપરાશકર્તાઓ માટે મૌન અપડેટ બહાર પાડ્યું: રિપોર્ટ – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

સફરજન, એપલ મેક, એપલ મેક અપડેટ, મેક્રો અપડેટ, એપલ ઝૂમ અપડેટ, મેક ઝૂમ અપડેટ, ઝૂમ વેબ સર્વરને દૂર કરવા માટે મેક અપડેટ
એપલે ચૂપચાપ મેક કમ્પ્યુટર્સ માટે અપડેટ કર્યું છે જે ઝૂમ સૉફ્ટવેર દ્વારા સ્થાનાંતરિત સ્થાનિક વેબ સર્વરને દૂર કરે છે.

આ સપ્તાહની શરૂઆતમાં, યુ.એસ. આધારિત સુરક્ષા સંશોધનકાર જોનાથન લીટ્સચુહએ એપલના મેક કમ્પ્યુટર્સ માટે ઝૂમ વિડિઓ કૉન્ફરન્સિંગ સૉફ્ટવેરમાં એક મોટી નબળાઈ જાહેર કરી હતી જે કોઈપણ વેબસાઇટને સિસ્ટમના વેબકૅમને હેકિંગ કરીને વિડિઓ-સક્ષમ કૉલ શરૂ કરી શકે છે. હવે, ટેકક્રન્ચ દ્વારા એક અહેવાલ મુજબ, એપલે ચૂપચાપને મેક્રોઝ પર અપડેટ કર્યું છે જે ઝૂમ વેબ સર્વરને દૂર કરે છે.

અહેવાલ અનુસાર, યુ.એસ. સ્થિત ટેક્નોલોજી કંપનીએ જણાવ્યું છે કે આ અપડેટ અપડેટ કરવામાં આવ્યું છે અને તે આપમેળે ઇન્સ્ટોલ થઈ ગયું છે અને વપરાશકર્તા સાથેની કોઈપણ ક્રિયાપ્રતિક્રિયાની જરૂર નથી. અપડેટનો હેતુ ફક્ત ઝૂમ એપ્લિકેશન દ્વારા સ્થાનાંતરિત સ્થાનિક વેબ સર્વરને દૂર કરવાનો છે. કંપનીએ જણાવ્યું હતું કે તેણે તેના વપરાશકર્તાઓને ખુલ્લા વેબ સર્વર દ્વારા મોકલેલા જોખમોથી બચાવવા માટે અપડેટને દબાણ કર્યું છે.

લીટ્સચુહના દાવાઓ અનુસાર આ અઠવાડિયાના પ્રારંભમાં , મેક વપરાશકર્તાઓ તેમના સિસ્ટમમાંથી ઝૂમ એપ્લિકેશનને અનઇન્સ્ટોલ કરે છે, તો પણ વેબ સર્વર ચાલુ રહે છે અને તે વપરાશકર્તાની પરવાનગી વિના ઝૂમ ફરીથી ઇન્સ્ટોલ કરી શકે છે.

ધ વેર્જ અને ઝેડનેટનેટના નિવેદનમાં, ઝૂમએ કહ્યું હતું કે તેણે મેક વપરાશકર્તાઓને ઘણી ક્લિક્સથી બચાવવા માટે ઘણા વેબ ક્લિક્સને વિકસિત કર્યા પછી, એપલે તેમના સફારી બ્રાઉઝરને આ રીતે બદલ્યા પછી તેને ઝૂમ વપરાશકર્તાઓને પુષ્ટિ કરવાની જરૂર છે કે તેઓ દરેકને ઝૂમ લોન્ચ કરવા માંગે છે એક જ સમય ઝૂમે એમ પણ કહ્યું હતું કે તે એપ્લિકેશનને ટ્વીક કરશે જેમ કે તે જ્યારે પહેલી વાર કૉલમાં જોડાય ત્યારે વિડિઓ ચાલુ કરવામાં આવશે કે નહીં તે માટે વપરાશકર્તાની અને વ્યવસ્થાપકની પસંદગીઓને બચાવે છે.

જો કે, એવું લાગે છે કે ઍપલ તેના વપરાશકર્તાઓને ઝૂમ એપ્લિકેશન દ્વારા સુરક્ષા સુરક્ષા નબળાઈમાંથી બચાવવા માટે જાતે જ લે છે. શાંત અપડેટ વધુ જરૂરી હતું કારણ કે ઝૂમે સ્થાનિક વેબ સર્વર ઇન્સ્ટોલ કર્યું હતું જે વપરાશકર્તાએ અગાઉ તેને અનઇન્સ્ટોલ કર્યું હતું તે પછી પણ એપ્લિકેશનને ફરીથી ઇન્સ્ટોલ કરી શકે છે.

ટેકક્રન્ચ અહેવાલ મુજબ, એપલે તેના મેક વપરાશકર્તાઓ માટે જાણીતા મૉલવેરને દૂર કરવા માટે ઘણીવાર ચૂપચાપ અપડેટ્સ બહાર પાડ્યા છે, જોકે, કંપની જાણીતી અને પ્રખ્યાત એપ્લિકેશન સામે પગલાં લેવા માટે દુર્લભ છે.

“અમે આ અપડેટની ચકાસણી કરવા માટે એપલ સાથે કામ કર્યું હોવાથી ખુશ છીએ. અમે અપેક્ષા રાખીએ છીએ કે વેબ સર્વર સમસ્યાને હલ કરી શકાય, “ઝૂમના પ્રવક્તા પ્રિસ્કીલા મેકકાર્થીએ ટેકક્રન્ચને કહ્યું. “અમે અમારા વપરાશકર્તાઓના ધીરજની પ્રશંસા કરીએ છીએ કારણ કે અમે તેમની ચિંતાઓને સંબોધિત કરીને કામ કરવાનું ચાલુ રાખીએ છીએ.”

પણ વાંચો | ઝૂમ એપ્લિકેશન પર સુરક્ષા ખામી મેક વેબકૅમ્સને હેક કરવાની મંજૂરી આપી શકે છે

વિશ્વભરમાં 750,000 કંપનીઓમાંથી ચાર મિલિયનથી વધુ વપરાશકર્તાઓ વિડિઓ કૉન્ફરન્સિંગ માટે ઝૂમનો ઉપયોગ કરે છે, તેમ અહેવાલમાં જણાવાયું છે.