તમે ઊંઘતા હતા ત્યારે બજાર માટે શું બદલાયું? ટોચની 12 વસ્તુઓ જાણવા – Moneycontrol

તમે ઊંઘતા હતા ત્યારે બજાર માટે શું બદલાયું? ટોચની 12 વસ્તુઓ જાણવા – Moneycontrol

બુલ્સ ડી-સ્ટ્રીટ તરફ વળ્યા હતા, જે બેન્ચમાર્ક સૂચકાંકમાં નોંધપાત્ર વધારો થયો હતો, મોટેભાગે વૈશ્વિક બજારોની જેમ, યુએસ ફેડરલ રિઝર્વ અધ્યક્ષ જેરોમ પોવેલએ રેટ કટની આશા ઊભી કરી હતી.

વિસ્તૃત બજારોમાં ફ્રન્ટલાઇનર્સની જેમ વેપાર કરવામાં આવે છે કારણ કે નિફ્ટી મિડકેપ ઇન્ડેક્સ 0.7 ટકા વધ્યો છે, પરંતુ પહોળાઈ એટલી મજબૂત નથી. બીએસઈ પરના 839 ઘટતા શેરો સામે આશરે 930 શેર વધ્યા છે.

પીવોટ ચાર્ટ્સ અનુસાર, કી સપોર્ટ લેવલ 11,535.27, 11,487.63 પછી છે. જો ઇન્ડેક્સ વધતા જવાનું શરૂ કરે છે, તો જોવા માટે કી પ્રતિકાર સ્તર 11,614.77 અને 11,646.63 છે.

નિફ્ટી બેન્કે 30 જુલાઇ, 2015 ના રોજ 194.45 પોઇન્ટ ઉપર 30,716.55 બંધ રહ્યો હતો. મહત્ત્વનો પીવોટ સ્તર, જે ઇન્ડેક્સ માટે નિર્ણાયક ટેકો તરીકે કાર્ય કરશે, 30,591.9 પછી 30,467.2 પર છે. ઉલટા પર, મુખ્ય પ્રતિકાર સ્તર 30,814.7 પર છે, ત્યાર બાદ 30,912.8 છે.

આજે ચલણ અને ઇક્વિટી બજારોમાં શું થાય છે તે શોધવા માટે મંગળવારે ટ્યૂન રહો. અમે સમગ્ર સમાચાર એજન્સીઓમાંથી મહત્વપૂર્ણ હેડલાઇન્સની સૂચિને સંકલિત કરી છે.

યુએસ માર્કેટ્સ

ડાઉ અને એસએન્ડપી 500 ગુરુવારે ગુરુવારે રેકોર્ડ ઊંચી સપાટીએ પહોંચ્યા હતા, કારણ કે ટ્રમ્પ વહીવટકર્તાઓએ ટ્રિસ્પડ ડ્રગના ભાવમાં ફેરફાર કરવા માટે રચાયેલી યોજનાને બાદ કરતાં આરોગ્ય વીમા કંપનીઓ મેળવ્યા હતા, જ્યારે નાણાકીય શેર બોન્ડ ઉપજ સાથે વધ્યો હતો.

ડાઉ જોન્સ ઔદ્યોગિક સરેરાશ 227.88 પોઇન્ટ અથવા 0.85 ટકા વધીને 27,088.08 થયો હતો, એસ એન્ડ પી 500 6.84 પોઈન્ટ, અથવા 0.23 ટકા, 2,999.91 અને નાસ્ડેક કોમ્પોઝિટ 6.49 પોઇન્ટ અથવા 0.08 ટકા ઘટીને 8,196.04 થયો હતો.

એશિયન બજારો

શુક્રવારે એશિયન શેર પાછો ખેંચાયો હતો કારણ કે નવીન ચીન-યુએસ વેપારના તણાવ અંગે ચિંતાનો મુદ્દો ચાઇનાથી જૂનના વેપારના ડેટાને છોડવાની સંભાવના પર ભાર મૂક્યો હતો, જોકે આ મહિનાના અંતમાં ફેડરલ રિઝર્વ રેટમાં ઘટાડો થવાની અપેક્ષાઓએ ચેકમાં ખોટ ઉભી કરી હતી.

શુક્રવારે, એમએસસીઆઈનો જાપાનની બહારના એશિયા-પેસિફિક શેર્સનો પ્રારંભિક સોદામાં 0.05 ટકાનો ઘટાડો થયો હતો, ઓસ્ટ્રેલિયન શેર 0.16 ટકા અને જાપાનની નિક્કી સ્ટોક ઇન્ડેક્સ 0.11 ટકા ઘટ્યો હતો.

એસજીએક્સ નિફ્ટી

એસજીએક્સ નિફ્ટીના વલણો ભારતના વ્યાપક ઇન્ડેક્સ માટે 12.5 પોઈન્ટ અથવા 0.11 ટકાનો ઘટાડો દર્શાવે છે. સિંગાપોર એક્સચેન્જમાં નિફ્ટી ફ્યુચર્સ 11,569-સ્તરની આસપાસ ટ્રેડિંગ કરી રહ્યા હતા.

મેક્સિકોના તોફાન, મધ્ય પૂર્વના તાણમાં તેલની કિંમતોમાં વધારો થયો છે

શુક્રવારે ઓઇલના ભાવમાં વધારો થયો હતો કારણ કે મેક્સિકોના ખાડીમાં યુએસના ઓઇલ ઉત્પાદકોએ ઉષ્ણકટિબંધીય તોફાનના ચહેરા પર અડધોથી વધુ ઉત્પાદન કર્યું હતું અને મધ્ય પૂર્વમાં તણાવ ચાલુ રહ્યો હતો.

0115 જીએમટી દ્વારા બ્રેન્ટ ક્રૂડ ફ્યુચર્સ 37 સેન્ટ અથવા 0.6 ટકા વધીને 66.89 ડોલર પ્રતિ બેરલ થયા હતા. યુએસ વેસ્ટ ટેક્સાસ ઇન્ટરમિડિયેટ (ડબલ્યુટીઆઇ) ક્રૂડ ફ્યુચર્સ 34 સેન્ટ અથવા 0.6 ટકા વધીને 60.54 ડોલર પ્રતિ બેરલ થયા હતા.

ડોલર સામે રૂપિયો 14 પૈસા વધીને 68.44 થયો છે

અમેરિકાની ફેડરલ રિઝર્વ અધ્યક્ષ જેરોમ પોવેલ દ્વારા ઉભરતા બજાર ચલણને પ્રોત્સાહન આપ્યા પછી 11 જુલાઇના રોજ અમેરિકન ડોલર સામે રૂપિયો 14 પૈસા વધીને 68.44 થયો હતો. જો કે, ઓઈલના ભાવમાં વધારો થવાથી ફાયદો થયો છે, એમ વેપારીઓએ જણાવ્યું હતું.

આંતરબેંક વિદેશી વિનિમય બજાર પર, સ્થાનિક એકમ 68.31 ની ઝડપે ઉભું થયું અને દિવસ દરમિયાન 68.30 ની ઊંચાઈ અને 68.48 ની નીચી સપાટીએ બંધ થયું. છેલ્લે રૂપિયો છેલ્લે 14.4 ની નીચે બંધ 68.44 પર બંધ રહ્યો હતો.

બુધવારે ગ્રીનબૅક સામે રૂપિયા 7 પૈસા ઘટીને 68.58 ની સપાટીએ બંધ રહ્યો હતો, સતત વિદેશી ભંડોળના પ્રવાહ અને ક્રૂડ ઓઈલના ભાવને મજબૂતાઇથી દબાણ કરાયું હતું.

મે મહિનામાં રિઝર્વ બેન્કના ચોખ્ખા ખરીદનાર પણ 2.54 અબજ ડોલરના સ્તરે રહ્યા છે

તાજેતરના કેન્દ્રીય બેંકના આંકડા મુજબ, રિઝર્વ બેંક નાણાકીય વર્ષ 20 માં સતત બીજા મહિના માટે ગ્રીનબૅકનું ચોખ્ખું ખરીદનાર રહ્યું છે, મે સ્પોટ માર્કેટમાંથી મે મહિનામાં $ 2.538 બિલિયનનું ચોખ્ખું વેચાણ કર્યું છે. મહિના દરમિયાન, સેન્ટ્રલ બેંકે 5.118 અબજ ડોલરની ખરીદી કરી છે અને સ્પોટ માર્કેટમાંથી 2.580 અબજ ડોલરનું વેચાણ કર્યું છે.

એપ્રિલમાં આરબીઆઇએ નેટ 4.901 અબજ ડોલરની ખરીદી કરી હતી. મે 2018 માં, 4.101 બિલિયન ડોલર અને 9.868 અબજ ડોલરની વેચાણ કર્યા પછી, મધ્યસ્થ બેંકે યુ.એસ. ચલણની 5.767 અબજ ડોલરની ચોખ્ખી વેચી હતી. નાણાકીય વર્ષ 1919 માં, એપેક્સ બેંક સ્પોટ માર્કેટમાં $ 15.377 બિલિયન ડૉલરનું ચોખ્ખું વેચનાર હતું. તેણે માર્ચ 2019 માં 40.804 બિલિયન ડોલર અને 56.181 અબજ ડોલરની ખરીદી કરી હતી.

વીમામાં એફડીઆઇનો વધારો થવાનો અંદાજ 6-8 મહિનાનો રહેશે

વીમા સેક્ટરમાં વિદેશી સીધા રોકાણ (એફડીઆઈ) માં વધારાને અંતિમ સ્વરૂપ આપવા છથી આઠ મહિનાનો સમય લાગશે. જ્યારે વૃદ્ધિનો જથ્થો હજુ જાહેર કરવામાં આવ્યો નથી, ત્યારે સંભવિત છે કે તે બેન્કિંગ સેક્ટરમાં કેપ સાથે મેળ ખાતા 74 ટકા સુધી વધારી શકાય. એફડીઆઇની મર્યાદા વર્તમાનમાં 49 ટકા છે, પરંતુ બજેટ 2019 માં નાણામંત્રી નિર્મલા સીતારમેને વીમા મધ્યસ્થીમાં 100 ટકા એફડીઆઈનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો.

સીતારમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે સરકાર વીમા સેક્ટરમાં એફડીઆઇની મર્યાદા વધારી શકે છે જેમાં કંપનીઓનો સમાવેશ થાય છે. ઉદ્યોગના અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, આ દરખાસ્ત સૌપ્રથમ મંજૂર કરવા માટે કેબિનેટમાં લેવામાં આવશે. તેમના મતે, વીમા અધિનિયમ સંસદના બંને ગૃહોમાં સુધારવામાં આવશે.

અમેરિકાની સાપ્તાહિક બેરોજગારીના દાવાઓ ત્રણ મહિનાની નીચી સપાટીએ આવી છે

બેરોજગારી લાભો માટે અરજીઓ દાખલ કરનાર અમેરિકનોની સંખ્યા છેલ્લા અઠવાડિયે ત્રણ મહિનાની નીચી સપાટીએ પહોંચી ગઈ છે, જે સતત શ્રમ બજારની તાકાત સૂચવે છે જે ધીમી અર્થતંત્રને ટેકો આપી શકે છે. 6 જુલાઈના રોજ પૂરા થતાં સપ્તાહ માટે રાજ્ય બેરોજગારીના લાભોના પ્રારંભિક દાવાઓ 13,000 થી ઘટાડીને 139,000 થઈ ગઈ છે, એપ્રિલથી સૌથી નીચો સ્તર લેબર ડિપાર્ટમેન્ટે 11 મી જુલાઈએ જણાવ્યું હતું. પહેલાના સપ્તાહ માટેનો ડેટા અગાઉ અહેવાલ કરતાં 1000 વધુ અરજીઓ બતાવવા માટે સુધારવામાં આવ્યો હતો. .

રોઇટર્સ દ્વારા મતદાન કરાયેલા અર્થશાસ્ત્રીઓએ તાજેતરના સપ્તાહમાં દાવાઓની આગાહી 223,000 સુધી પહોંચાડી હતી. પ્રારંભિક દાવાઓની ચાર સપ્તાહની મૂવિંગ એવરેજ, લેબર માર્કેટ ટ્રેન્ડ્સના વધુ સારા માપ તરીકે ગણવામાં આવે છે કારણ કે તે અઠવાડિયાથી સપ્તાહની વોલેટિલિટીને દૂર કરે છે, ગયા સપ્તાહે 3,250 થી 219,250 ઘટી ગયું છે.

જુલાઇ 12 ના રોજ જૂન ક્વાર્ટરના આંકડા જાહેર કરવા ઇન્ફોસિસે જણાવ્યું હતું

વિશ્લેષકો માને છે કે ઇન્ફોસિસે ક્વાર્ટરમાં આશરે 2-3 ટકાના સતત ચલણની આવકમાં વધારો કરવો જોઈએ, જેમાં 30-50 બેસિસ પોઇન્ટ ક્રોસ કરન્સી હેડવિંડ્સ હશે, જે નાણાકીય સેવાઓ સેગમેન્ટ અને સ્ટેટર એનવી સોદા દ્વારા સમર્થિત છે.

કોટક ઇન્સ્ટિટ્યૂશનલ ઇક્વિટીઝે જણાવ્યું હતું કે, અમે સતત ચલણમાં 3.1 ટકાનો વધારો અને 45 બેસિસની ક્રોસ-ચલણ હેડવિંડની અપેક્ષા રાખીએ છીએ. અમને આશા છે કે ફાઇનાન્સિયલ સર્વિસીઝ મજબૂત વૃદ્ધિની જાણ કરશે. સ્ટેટેર એક્વિઝિશનમાંથી આવકમાં એક મહિનાનો આવકનો સમાવેશ થાય છે.

પ્રભુદાસ લિલાધરની અપેક્ષા છે કે ચલણમાં સતત 2.5 ટકાનો વધારો થશે અને 40 બીએસએસની ક્રોસ કરન્સી હેડવિંડ હશે અને આવકવેરામાં વધારો સ્ટાર્ટર એનવી સોદા દ્વારા પણ કરવામાં આવશે.

ઇન્ડસઇન્ડ બેન્ક આજે ક્યૂ 1 નંબરની જાણ કરશે

ખાનગી ક્ષેત્રના ઋણદાતા ઇન્ડસઇન્ડ બેન્કની ચોખ્ખી વ્યાજ આવક તેમજ પ્રી-પ્રોવિઝન ઓપરેટિંગ પ્રોફિટમાં ડબલ ડિજિટલ વૃદ્ધિની જાણ થવાની સંભાવના છે, પરંતુ જૂન 2019 માં પૂરા થયેલા ત્રિમાસિક ગાળામાં ઊંચી ક્રેડિટ ખર્ચને કારણે તેની નીચી સપાટી ઘટાડી શકાય છે.

“ઇન્ડસઇન્ડ બેન્ક મર્જ કરેલા નંબરોની જાણ કરશે. અમે આ રીતે આઇબીને ક્વાર્ટર F120 માં આશરે 33 ટકા યોયની મજબૂત લોન વૃદ્ધિની જાણ કરવાની અપેક્ષા રાખીએ છીએ. ડિપોઝિટ વૃદ્ધિ આશરે 28 ટકા યોય યથાવત્ રહેવાની ધારણા છે. માર્જિન્સ 4.3 ટકા સુધી વિસ્તરવાની શક્યતા છે, ભારતી ફાઇનાન્સિયલની ઉચ્ચ ઉપજ આપતી પુસ્તક દ્વારા સંચાલિત, “મોતીલાલ ઓસ્વાલે જણાવ્યું હતું કે ચોખ્ખા વ્યાજ આવકમાં 38 ટકા અને નફામાં 1.7 ટકાનો નફો નોંધાયો છે.

22 કંપનીઓ આજે જૂન ક્વાર્ટર નંબરોની જાણ કરશે

જૂન 22 ના અંતમાં પૂરા થયેલા ક્વાર્ટરમાં 22 જેટલી કંપનીઓ તેમના પરિણામો જાહેર કરશે જેમાં ઇન્ફોસીસ, ઇન્ડસઇન્ડ બેન્ક, હેથવે કેબલ, કર્ણાટક બેન્ક અને યુનિટેક જેવા અન્ય નામો સામેલ છે.

એનએસઈ પર એફ એન્ડ ઓ પ્રતિબંધ સમયગાળાના ચાર શેરો

12 જુલાઇ, ડીએચએફએલ, આઇડીબીઆઇ બેન્ક, રિલાયન્સ કેપિટલ અને રિલાયન્સ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર એ એફ એન્ડ ઓ પ્રતિબંધ અવધિ હેઠળ છે.

એફ એન્ડ ઓ સેગમેન્ટ હેઠળ પ્રતિબંધના સમયગાળા દરમિયાનની સિક્યોરિટીઝમાં એવી કંપનીઓનો સમાવેશ થાય છે જેમાં સલામતીએ બજારની પહોળાઈની મર્યાદાના 95 ટકા જેટલા પ્રમાણમાં વધારો કર્યો છે.

રોઇટર્સ અને અન્ય એજન્સીઓના ઇનપુટ્સ સાથે