પાકિસ્તાની સૈન્યની બોડી ઉપર ભારતીય સેનાએ હાથ ધરી લીધેલ સ્ટ્રીમ નજીક બોર્ડર – એનડીટીવી ન્યૂઝ

પાકિસ્તાની સૈન્યની બોડી ઉપર ભારતીય સેનાએ હાથ ધરી લીધેલ સ્ટ્રીમ નજીક બોર્ડર – એનડીટીવી ન્યૂઝ

8 વર્ષીય અબીદ શેખે પી.ઓ.કે.ના મિનિમાર્ગ વિસ્તાર (પ્રતિનિધિ) માં ખડકોની નીચે પડી ગઇ હતી.

શ્રીનગર:

પાકિસ્તાન ઓક્યુપાઈડ કાશ્મીર (પી.ઓ.કે.) ના આઠ વર્ષના છોકરાના શરીરને જમ્મુ અને કાશ્મીરના ગુરેઝ સેક્ટરમાં કિશેન્ગંગા નદીમાંથી ખેંચવામાં આવ્યાના ત્રણ દિવસ પછી, સૈન્યએ ગુરુવારે પાકિસ્તાનની સૈન્યને આપી દીધી હતી.

ચોરવાન સરહદના બિંદુએ છોકરાના શરીરને 2 વાગ્યે પાકિસ્તાન સૈન્યને સોંપવામાં આવ્યું હતું. અધિકારીઓના જણાવ્યા મુજબ ભારતીય સેનાના સૈનિકો સાથે ગુરેઝ સેક્ટરના સબ-ડિસ્ટ્રિક્ટ મેજિસ્ટ્રેટ હતા.

8 વર્ષીય અબીદ શેખ પીઓકેના મિનિમેર્ગ વિસ્તારમાં ખીણથી નીચે પડી ગયો હતો, જે રેખા નિયંત્રણ (એલઓસી) થી ચાર કિમી દૂર અને નદીમાં હતો. છોકરાનું શરીર 9 મી જૂને સરહદની જમ્મુ અને કાશ્મીરની બાજુએ પહોંચ્યું હતું.

જો કે, છેલ્લા બે દિવસથી શરીર ગુરેઝમાં રહ્યું છે કારણ કે પાકિસ્તાન આર્મી તે ઇચ્છિત વિનિમય બિંદુઓ પર સોંપવામાં આવી હતી, જે ગુરેઝથી દૂર હતી.

સોશિયલ મીડિયા પર અપલોડ કરવામાં આવેલી એક વિડિઓમાં છોકરાના પરિવારએ જણાવ્યું હતું કે તેણે 8 જુલાઇના રોજ શાળામાં જવું પડ્યું હતું પરંતુ ઘરે પરત ફર્યા નહોતા.

જમ્મુ અને કાશ્મીરમાં સોશિયલ મીડિયા પર બોયનું ચિત્ર વાયરલ થયું તે પછી પરિવારને છોકરાના મૃત્યુની ખબર પડી. શેખના પિતા નાઝિર શેખે ઓનલાઇન પોસ્ટ કરેલી એક વિડિઓમાં જણાવ્યું હતું કે, “ભારતના લોકોને માત્ર અપીલ એ મારા પુત્રના શરીરને પરત કરવામાં મદદ કરવી છે. હું ઋણ આપીશ. અમારા આર્મીના વડાને પણ સકારાત્મક ભૂમિકા ભજવવી જોઇએ”.

પી.ઓ.કે. અને પરિવારની વિડિઓમાં સામાજિક મીડિયા પર સ્થાનિકો અને સંબંધીઓ દ્વારા મોકલાયેલી ચાલતી પોસ્ટ્સ મંગળવારે ભારતીય અને પાકિસ્તાની સેનાને હોટલાઇનની સ્થાપના કરવા મજબૂર કરી હતી.

અધિકારીઓનું કહેવું છે કે પાકિસ્તાન લશ્કર શરૂઆતમાં કુરેવરાના તેતવાલ વિસ્તારમાં શરીર મેળવવા માટે આગ્રહ રાખતો હતો, જે ગોરેઝથી 150 કિલોમીટરથી વધુ દૂર હતો.

એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, પાકિસ્તાની સેનાએ ત્યાં ગુરુઝમાં એલઓસી પર જમીનમાળાઓનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો, કારણ કે તે ત્યાં શરીરની અદલાબદલી નહીં કરે અને તેના બદલે તેતવાલને સૂચન કરશે.

“જોકે, પાકિસ્તાન પછીથી ગુરેઝમાં ચુઅરવાનમાં એક સ્થળ માટે સંમત થયું. અમને સૌ પ્રથમ શરીરને કુપવારા તરફ ધ્વજાંકિત કરાવવું પડ્યું અને તેને ગુરેઝ પર પાછા જવું પડ્યું. અમને આશા છે કે તે એલઓસી સુધી પહોંચે ત્યાં સુધી શરીરને સોંપી દેશે. કામ કરતું નથી, અંતિમ પુષ્ટિ ફક્ત આવતીકાલ જ જારી કરવામાં આવશે, એમ શ્રી શેખે કહ્યું હતું.

ભારતીય સૈન્યના આચરણો અનુસાર, માનવીય હાવભાવ તરીકે ભારતીય ભૂમિ સેનાએ પાકિસ્તાની સૈન્ય સાથે હૉટલાઇન પર સંપર્ક સ્થાપિત કર્યો હતો અને નાગરિક વહીવટની ખાતરી આપી હતી જેથી શરીરને વહેલી તકે વહેંચી શકાય. ” એજન્સી પીટીઆઈ.

શરીરને સોંપવામાં વિલંબથી તાત્કાલિક કાર્યવાહી માટે ઑનલાઇન અભિયાન શરૂ થયું હતું.

એનડીટીવી.કોમ પર ભારત અને સમગ્ર વિશ્વમાં બ્રેકિંગ ન્યૂઝ , લાઇવ કવરેજ અને તાજેતરના સમાચાર મેળવો. એનડીટીવી 24×7 અને એનડીટીવી ઇન્ડિયા પરની તમામ લાઇવ ટીવી એક્શનને પકડી લો. અમને ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા નવીનતમ સમાચાર અને જીવંત સમાચાર અપડેટ્સ માટે ટ્વિટર અને Instagram પર અમને અનુસરો.