વિન્ડોઝ 10 કેબી 4507453 ક્યુમ્યુલેટિવ અપડેટ્સ રીઝર્ટ ચેતવણી એલૂપ – BleepingComput

વિન્ડોઝ 10 કેબી 4507453 ક્યુમ્યુલેટિવ અપડેટ્સ રીઝર્ટ ચેતવણી એલૂપ – BleepingComput

વિન્ડોઝ 10 કેબી 4507453 ક્યુમ્યુલેટિવ અપડેટ્સ એલર્ટ લૂપને ફરીથી શરૂ કરવાનાં કારણો છે

માઇક્રોસોફ્ટ દ્વારા 9 જુલાઈના રોજ પ્રકાશિત કરવામાં આવેલા વિન્ડોઝ 10 કેબી 4507453 ક્યુમ્યુલેટિવ અપડેટ્સ એ કમ્પ્યુટર્સના કેટલાક કમ્પ્યુટર્સ પર પુનઃપ્રારંભ સૂચના લૂપનું કારણ બન્યું છે.

આ મુદ્દો વિંડોઝ વપરાશકર્તાઓ દ્વારા વેબ પર [ 1 , 2 , 3 ] ની કેટલીક વેબસાઇટ્સ અને કમ્પ્યુટર સપોર્ટ ફોરમ પર જાણ કરવામાં આવ્યો હતો, તેમાંના બધા જ સમાન સમસ્યાને વર્ણવી રહ્યાં છે – કેબી 4507453 અપડેટને ઇન્સ્ટોલ કરવાનું સમાપ્ત કરવા માટે ફરીથી તેમના ઉપકરણોને રીબૂટ કરવાનું કહેવામાં આવ્યું હોવા છતાં તે પહેલેથી જ સ્થાપિત થયેલ છે.

જ્યારે મલ્ટીપલ વિન્ડોઝ 10 સંસ્કરણ 1903 અને વિન્ડોઝ સર્વર સંસ્કરણ 1903 વપરાશકર્તાઓ તેમના મુદ્દાને આધારે આ મુદ્દા પર પહેલાથી જ પ્રભાવિત થયા છે, માઇક્રોસોફ્ટે હજી સુધી તેઓને પુનઃપ્રારંભ સૂચના લૂપ સમસ્યાને જાહેરમાં પુષ્ટિ આપી નથી.

બધી સિસ્ટમ્સ જ્યાં KB4507453 પ્રભાવિત થવા માટે ઇન્સ્ટોલ કરેલી નથી

જર્મન બ્લોગર ગુન્ટર બોર્નના જણાવ્યા અનુસાર શરૂઆતમાં રીબુટ લૂપ ઇશ્યૂની જાણ કરવામાં આવી હતી , વિન્ડોઝ 10 સંસ્કરણ 1903 ના બધા વપરાશકર્તાઓએ આ સંચયિત અપડેટને ઇન્સ્ટોલ કર્યું નહીં તે અસર થશે કારણ કે તે તેમની પરીક્ષણ સિસ્ટમ્સ પર બગને ફરીથી પ્રસ્તુત કરવામાં સક્ષમ નથી.

અદ્યતન માહિતીમાં વિન્ડોઝ 10 નોટિફિકેશન સિસ્ટમમાં કરેલા ફેરફારો અંગેની કોઈપણ માહિતી અથવા આ ભૂલની પાછળ રહેલી અપડેટ ઇન્સ્ટોલેશન પ્રક્રિયા શામેલ નથી.

માઇક્રોસોફ્ટની સપોર્ટ વેબસાઇટ પર KB4507453 અપડેટની એન્ટ્રી પર વિગતવાર જેમ, તે નીચે આપેલી હાઇલાઇટ્સ સાથે આવે છે:

  • કોઈ સમસ્યાને સંબોધિત કરે છે જે બિટલોકરને પુનઃપ્રાપ્તિ મોડમાં લઈ શકે છે જો અપડેટ્સ ઇન્સ્ટોલ કરવામાં આવે તે જ સમયે બીટલોકરનું જોગવાઈ કરવામાં આવે છે.
  • એવા મુદ્દાને સંબોધિત કરે છે જે મિશ્ર રિયાલિટી વપરાશકર્તાઓને તેમના હેડસેટ્સને કનેક્ટ કર્યા પછી ઝૂલતા વિશ્વને જોવાનું કારણ બની શકે છે.
  • કેટલાક વપરાશકર્તાઓએ વિઝ્યુઅલ મિકીયલ રિયાલિટી (ડબલ્યુએમઆર) હેડસેટ્સ અને સ્ટીમ® વીઆર સામગ્રી સાથે જોયેલી વિઝ્યુઅલ ગુણવત્તા સમસ્યાઓનો ઉલ્લેખ કરે છે.
  • વિન્ડોઝ વાયરલેસ નેટવર્કીંગ, માઇક્રોસોફ્ટ સ્ક્રીપ્ટીંગ એન્જિન, વિંડોઝ સર્વર, વિંડોઝ સ્ટોરેજ અને ફાઇલ્સસિસ્ટમ્સ, વિંડોઝ કર્નલ, માઇક્રોસોફ્ટ હોલલોન્સ, ઇન્ટરનેટ એક્સ્પ્લોરર, વિંડોઝ ઇનપુટ અને કંપોઝિશન, વિંડોઝ વર્ચ્યુઅલાઇઝેશન, વિન્ડોઝ એપ્લિકેશન પ્લેટફોર્મ અને ફ્રેમવર્ક, માઇક્રોસોફ્ટ ગ્રાફિક્સ કમ્પોનન્ટ, માઇક્રોસોફ્ટ એજ અને સિક્યોરિટી અપડેટ્સ. વિન્ડોઝ ક્રિપ્ટોગ્રાફી.

ઉપલબ્ધ વર્કઆઉન્ડ્સ

જન્મેલા જણાવે છે કે વપરાશકર્તાઓને તેમની સિસ્ટમ્સને ફરીથી શરૂ કરવા માટે સતત નકામા રહેલા ત્રાસદાયક ચેતવણીઓથી છુટકારો મેળવવા માટે ઓછામાં ઓછા બે સંભવિત કાર્યવાહી છે.

પ્રથમ સ્ટાર્ટ મેનૂથી સિસ્ટમને ફરીથી પ્રારંભ કરવાનો પ્રયાસ કરવાને બદલે વિન્ડોઝ 10 સૂચના કેન્દ્ર દ્વારા બનાવેલ સૂચના ડાયલોગ પર “હવે ફરીથી પ્રારંભ કરો” બટનને ક્લિક કરવાનું છે.

વિઝ્યુઅલ અપડેટ્સ દ્વારા સિસ્ટમ અપડેટ્સ માટે ફરીથી કામ કરવાની બીજી રીતમાં સમાવેશ થાય છે, જેમ કે હેઇઝ ઓનની જન શ્શેલર દ્વારા શોધવામાં આવ્યું છે. આ OS ને જોવાની પરવાનગી આપે છે કે કોઈ નવા અપડેટ્સ ઉપલબ્ધ નથી અને અન્ય કોઈપણ પાછલા અપડેટ્સ ઇન્સ્ટોલ કર્યા વિના અન્ય કોઈ પુનઃપ્રારંભની આવશ્યકતા નથી.

વિન્ડોઝ તેના પોતાના અપડેટ્સ માટે એક વાર તપાસ કરશે, તે પછી કેટલાક સમય પછી પણ આ થઈ શકે છે, જો કે તેમાં કેટલાક અસરગ્રસ્ત વિન્ડોઝ વપરાશકર્તાઓ માટે કલાકો લાગી શકે છે.

જુલાઇના ક્યુમ્યુલેટિવ અપડેટ્સના કારણે વધુ સમસ્યાઓ

અન્ય માસિક રોલઅપ્સ, સુરક્ષા-માત્ર અપડેટ્સ, અને સંચયિત અપડેટ્સ (એટલે ​​કે, KB4503293 , KB4503327 , અને KB4503286 ) 11 મી જૂને રજૂ કરાયેલ છે જે રેડમંડ દ્વારા પહેલાથી પુષ્ટિ થયેલ છે અને બહુવિધ વિન્ડોઝ 10 સર્વર સંસ્કરણોને પ્રભાવિત કરે છે.

માઇક્રોસૉફ્ટ દ્વારા આજે સ્વીકૃત આ નવી જાણીતી સમસ્યા વિન્ડોઝ ડિપ્લોયમેન્ટ સર્વિસીસ (ડબ્લ્યુડીએસ) સર્વર્સ અથવા સિસ્ટમ સેન્ટર કન્ફિગ્યુરેશન મેનેજર (એસસીસીએમ) માંથી પ્રિબૂટ એક્ઝેક્યુશન એન્વાયર્નમેન્ટ (PXE) છબીઓનો ઉપયોગ કરી રહ્યા હોય તો બૂટિંગથી ઉપકરણોને અવરોધિત કરી શકે છે .

ક્યુમ્યુલેટિવ અપડેટ KB4507469 અન્ય જ્ઞાત મુદ્દા પાછળ છે કારણ કે નાની સંખ્યામાં ઉપકરણો સંભવિત રૂપે “અદ્યતન ઇન્સ્ટોલ કર્યા પછી પ્રથમ લૉગૉન દરમિયાન કાળા સ્ક્રીન પર પ્રારંભ થવું” શક્ય બનાવે છે.

આ કાળા સ્ક્રીનને બાયપાસ કરવા માટે, વપરાશકર્તાઓ ” Ctrl + Alt + Delete દબાવો , પછી સ્ક્રીનના નીચલા જમણા ખૂણામાં પાવર બટન પસંદ કરો અને ફરીથી પ્રારંભ કરો પસંદ કરો ,” ઉપકરણ પછીથી સામાન્ય રીતે ફરીથી પ્રારંભ થાય છે.

માઈક્રોસોફટ કહે છે કે હાલમાં તે બંને જાણીતા મુદ્દાઓ માટેના વિઝ્યુલો પર કામ કરી રહ્યું છે, જે આગામી વિન્ડોઝ 10 ની રજૂઆત સાથે ઉપલબ્ધ બનશે.