ફેસબુક નવું ટિકટોક સ્પર્ધક લોન્ચ કરવાની યોજના બનાવી રહ્યું છે? ન્યૂઝ મિનિટે

ફેસબુક નવું ટિકટોક સ્પર્ધક લોન્ચ કરવાની યોજના બનાવી રહ્યું છે? ન્યૂઝ મિનિટે

ટેક શોર્ટ્સ

જાસ્સ ટૉફને ભાડે રાખતા ફેસબુકથી આ અટકળો ઊભી થઈ છે, જેમણે અગાઉ ટ્વિટરની ટૂંકા-વિડિઓ શેરિંગ સેવા વાઈન પર નવી ઉત્પાદન પ્રયોગ (એનપીઈ) ટીમની આગેવાની લીધી હતી.

ભૂતપૂર્વ ગૂગલના કર્મચારી જેસન ટૉફમાં એક મહત્વપૂર્ણ પોર્ટફોલિયો માટે ફેસબુક રોપિંગ સાથે, અટકળો સોશિયલ નેટવર્કિંગ વિશાળ ટૂંકા વિડિઓ શેરિંગ એપ્લિકેશન ટિકટોક માટે ગંભીર પ્રતિસ્પર્ધાના લોન્ચિંગની તૈયારીમાં છે.

ટૉફ, જેમણે અગાઉ ટ્વીટરની ટૂંકા-વિડિઓ શેરિંગ સેવા વાઈન માટે જનરલ મેનેજર તરીકે સેવા આપી હતી, કંપનીની તાજેતરમાં બનેલી નવી પ્રોડક્ટ એક્સપિમેન્ટેશન (એનપીઈ) ટીમનું સંચાલન કરવા માટે ફેસબુકના પ્રોડક્ટ મેનેજમેન્ટ ડિરેક્ટર તરીકે જોડાયા છે.

“મને લાગે છે કે હું જે આગળ છું તે શેર કરવા માટે તે સારો સમય છે! બે અઠવાડિયામાં, હું તાજેતરમાં રચાયેલી એનપીઈ ટીમ હેઠળ નવી પહેલ શરૂ કરનાર એક વડા પ્રધાન તરીકે ફેસબુકમાં જોડાઇશ,” ટોફે સોમવારે ટ્વિટર પર જાહેરાત કરી હતી. .

ગયા સપ્તાહે ઘોષણા કરવામાં આવી હતી, ફેસબુકની એનપીઈ ટીમનો ઉદ્દેશ એવા ગ્રાહકો માટે પ્રાયોગિક એપ્લિકેશન્સ વિકસાવવાનો હતો જે હજુ પણ કોર ફેસબુક બ્રાન્ડથી થોડો દૂર છે.

ગૂગલ માં, ટોફે વર્ચુઅલ રિયાલિટી (વીઆર) પ્રોજેક્ટ્સ તેમજ ગૂગલના ઇન-હાઉસ એરિયા 120 ઇનક્યુબેટર પર કામ કર્યું હતું – જે ફેસબુકની એનપીઈ ટીમની કલ્પનામાં સમાન છે, ધ વેર્જ અહેવાલ.

જ્યારે ટૉફે કહ્યું હતું કે તેઓ જે કાર્ય કરી રહ્યા છે તેના વિશે વિગતો જાહેર કરી શકતા નથી, તેના ટ્વીટર પોસ્ટમાં જણાવાયું છે કે તે પ્રોજેક્ટ પર કામ કરવા માટે યુએક્સ ડિઝાઇનર્સ અને એન્જિનિયરોની ટીમ ભાડે રાખવાની તૈયારીમાં છે.

ગયા સપ્તાહે વિશ્વનું સૌથી મોટું સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ જાહેરાત કરાયું છે કે તે ડેવલપર નામ “એનપીઈ ટીમ, ફેસબુકમાંથી” હેઠળ નવી ગ્રાહક-કેન્દ્રિત એપ્લિકેશનો લોન્ચ કરશે.

“એનપીઈ ટીમ એપ્લિકેશન્સ લોકોને સમુદાય બનાવવા માટે શક્તિ આપવાના ફેસબુકના મિશન સાથે ગોઠવાયેલ હશે પરંતુ સંપૂર્ણપણે નવી અનુભવોને શિપિંગ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે. અમે આ અલગ બ્રાન્ડ નામનો ઉપયોગ કરવાનું નક્કી કર્યું છે જેથી વપરાશકર્તાઓ સાથે યોગ્ય અપેક્ષાઓ સેટ કરવામાં મદદ કરી શકાય, જે એનપીઈ ટીમ એપ્લિકેશન્સ ખૂબ બદલાશે. જો આપણે જાણીએ કે તેઓ લોકો માટે ઉપયોગી નથી, તો ઝડપથી અને બંધ થઈ જશે. ”

બેઇજિંગ સ્થિત સ્ટાર્ટ-અપ બાઇટડેન્સ દ્વારા માલિકીની, ટિકટોકે સૌપ્રથમ વખત 2019 ના પ્રથમ અર્ધવાર્ષિક વર્ષમાં 28 ટકાથી વધુ વર્ષમાં 28 ટકા વધારો કર્યો હતો, જ્યારે Q2 દરમિયાન ભારતમાં બે અઠવાડિયાના પ્રતિબંધ હોવા છતાં વિશ્વભરમાં આશરે 344 મિલિયનનો વધારો થયો હતો. મોબાઇલ એપ્લિકેશન ઇન્ટેલિજન્સ કંપની સેન્સર ટાવર દ્વારા અંદાજ.