મીડિયાટેક હેલીયો જી 90 ટીઝ્ડ; કંપનીનું પ્રથમ ગેમિંગ ચિપસેટ – બી.જી.જી. ઇન્ડિયા

મીડિયાટેક હેલીયો જી 90 ટીઝ્ડ; કંપનીનું પ્રથમ ગેમિંગ ચિપસેટ – બી.જી.જી. ઇન્ડિયા

સમાચાર

સમાચાર

મીડિયાટેક તેના પ્રથમ વખતની ગેમિંગ ચિપસેટથી બહાર આવી શકે છે. નવા ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસની સત્તાવાર જાહેરાત પછી ટીઝર જ આવે છે.

mediatek-logo-stock-bgr

તાઇવાનની ફેબલેસ સેમિકન્ડક્ટર કંપની મીડિયટકે દરેકને હિલીયો જી 90 – જેમાં તેની પ્રથમ સમર્પિત ગેમિંગ ચિપસેટ છે. સીએનબીએટીના અહેવાલોમાં ટીઝર દ્વારા વિવિધ ચાઇનીઝ પ્રકાશનોની ઑનલાઇન સૌજન્ય જોવા મળે છે. ટીઝરએ આ ગેમિંગ ચિપસેટના અસ્તિત્વને જાહેર કર્યું, બીજું કંઈ નહીં. આ આગામી ચિપસેટ પરની સંપૂર્ણ વિગતો ટૂંક સમયમાં સપાટી પર આવશે. મીડિયાટેક 30 જુલાઈએ શાંઘાઈમાં લોન્ચ ઇવેન્ટનું આયોજન કરી રહ્યું છે તે ધ્યાનમાં લેવું યોગ્ય છે. કંપનીએ આ ઇવેન્ટમાં તેની નવી ગેમિંગ ચિપસેટ રજૂ કરવાની સંભાવના છે.

ક્યુઅલકોમએ તેના સ્નેપડ્રેગન 855 પ્લસ પ્રોસેસરની જાહેરાત કર્યા પછી જ ટીઝર આવી ગયો. આ અપગ્રેડ કરેલ ચિપસેટ ગેમિંગ અને વર્ચ્યુઅલ રિયાલિટી (વીઆર) પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. અમે અગાઉ ક્યુઅલકોમને ગેમિંગ-ફૉકસ સ્નેપડ્રેગન 730 જી ચિપસેટ લોન્ચ પણ કર્યું છે.

“ડેટા-પ્રમાદી-પ્રકાર =” આઇફ્રેમ “સ્રોત =” ડેટા: ઇમેજ / જીઆઇએફ; બેઝ 64, આર 0 એલજીઓએલએક્કાઆઆઆએએએએએએએપી /// વાયએચબીએબીએએએએએએએએલએએએએએએએએએએએએએએએએએએએએએએએએએએએએએબીએઆરએએ 7 “>

અહેવાલો અનુસાર, મીડિયાટેક હેલિયો જી 90 હિલીયો પી 90 પર આધારિત હોવાનું સંભવ છે. આ ચિપસેટ બે કોર્ટેક્સ-એ 75 કોર (2.2GHz), અને છ એ 55 કોર (2.0GHz) સાથે આવે છે. વધુમાં, તે કલ્પનાશીલ પાવરવીઆર જીએમ 9 446 (970MHz) સાથે આવે છે. આ જી.પી.યુ. દ્વારા હેલીઓ P70 પર ઉપયોગમાં લેવામાં આવતી એમપી-જી 72 એમપી પર 15 ટકા સુધારણા વચનો છે.

મીડિયાટેકની ચિપસેટ ક્યુઅલકોમ પ્રોસેસર્સ કરતાં પરંપરાગત રૂપે સસ્તું છે. તે આગામી હેલીયો જી 90 સાથે કેસ પણ હોઈ શકે છે. તે જોવાનું રહે છે કે મૂળ સાધન ઉત્પાદકો (OEM) આગામી મીડિયાટેક ગેમિંગ ચિપસેટ સાથે જવાનું પસંદ કરે છે. ખાસ કરીને, ઝિયાઓમીએ આ વર્ષે મીડિયાટેક ચિપ દ્વારા સંચાલિત ફોનની જાહેરાત કરી નથી. પરંતુ, ઓપ્પો અને વિવો જેવા અન્ય મોટા હેન્ડસેટ ઉત્પાદકોએ મીડિયાટેક ચિપસેટ્સ સાથે ઉપકરણોની જાહેરાત કરી છે.

આઇએનએ દ્વારા ઇનપુટ સાથે