ટેક ફોર – શ્રેષ્ઠ ફોન કેમેરા લેન્સ નાટકીય રીતે પાતળા થવા વિશે હોઈ શકે છે

ટેક ફોર – શ્રેષ્ઠ ફોન કેમેરા લેન્સ નાટકીય રીતે પાતળા થવા વિશે હોઈ શકે છે

<લેખ ડેટા-આઈડી = "dTTrPmL2hixACcBnxNyZx9"> <હેડર>

સ્માર્ટફોન ક cameraમેરો

<મેટા સામગ્રી = "https://cdn.mos.cms.futurecdn.net/w6mRdKggCuoAe7R4wn6gQL.jpg" itemprop = "url"> <મેટા સામગ્રી = "600" પુનરાવર્તિત = "heightંચાઈ"> <મેટા સામગ્રી = "338" પુનરાવર્તિત = "પહોળાઈ">

આઇફોન 11 પ્રો મેક્સ

(ઇમેજ ક્રેડિટ: ફ્યુચર)

પછી ભલે તમે આઇફોન વપરાશકર્તા, હ્યુઆવેઇ સુપર ફેન, સેમસંગ ફોન ભક્ત અથવા વનપ્લસ ઉપાસક, દરેક જણ સંમત થઈ શકે છે કે ફોનના કેસિંગમાં કેમેરા બમ્પ – કેમેરા રાખેલ છે, – હેરાન કરે છે. તે સરળતાથી નુકસાન થાય છે, ટેબલ પર તમારા ફોનને સપાટ બોલવાનું બંધ કરો અને જ્યારે તમે તમારો ફોન લેન્ડસ્કેપમાં પકડતા હો ત્યારે બળતરા અનુભવો. જો કે, એક સોલ્યુશન હાથમાં છે.

આ સોલટ લેક સિટીમાં, ઉતાહ યુનિવર્સિટીમાંથી આ સોલ્યુશન આવ્યું છે, જ્યાં સંશોધનકારોના જૂથે થોડા માઇક્રોમીટર જાડા એવા સ્માર્ટફોન કેમેરા લેન્સની શોધ કરી છે. જો તમને ખબર નથી કે માઇક્રોમીટર શું છે, તો કદાચ આ તમને એક કલ્પના આપશે: તે એક મીટરનો દસમો ભાગ છે, જેનો અર્થ છે કે આ લેન્સ હાલમાં ફ્લેગશિપ સ્માર્ટફોન – અને માનવ વાળ કરતાં વીસ ગણી પાતળી.

આ સમાચાર “ લાંબા-તરંગ ઇન્ફ્રારેડ ઇમેજિંગ માટે બ્રોડબેન્ડ લાઇટવેટ ફ્લેટ લેન્સ “, જે ખરેખર નાના ઓપ્ટિકલ લેન્સનું વર્ણન કરે છે. તે જાડા સ્માર્ટફોન લેન્સના તમામ કાર્યોને અસરકારક રીતે અસંખ્ય નાના બાંધકામો બનાવીને સેન્સર પર પ્રકાશ લાંબી કરીને, લેન્સની જેમ કાર્ય કરવા માટે મળીને કાર્ય કરી શકે છે.

એક સુપર-પાતળા સ્માર્ટફોન લેન્સ સરસ લાગે છે, પરંતુ કેવી રીતે શું આ ખરેખર તમારા ક cameraમેરાના અનુભવને પરિવર્તિત કરશે? યુટ little યુનિવર્સિટીના ઇલેક્ટ્રિકલ અને કમ્પ્યુટર એન્જિનિયરિંગ એસોસિએટ પ્રોફેસર રાજેશ મેનન સાથે અમે આ નાના લેન્સને વધુ સારી રીતે સમજવા માટે વાત કરી હતી.

(ઇમેજ ક્રેડિટ : ટેકરાદર)

સુપર-પાતળા સ્માર્ટફોન લેન્સ સમજવા

યુનિવર્સિટી ઓફ યુટાહ સંશોધનકારોના પ્રોટોટાઇપ લેન્સ ફ્લેટ હતા , પરંતુ મોટાભાગના સ્માર્ટફોન લેન્સ ગોળાકાર હોય છે – ફોન પરનો ‘મુખ્ય’ કેમેરો સામાન્ય રીતે વાઇડ એંગલ લેન્સનો હોય છે. સ્વાભાવિક રીતે, પછી, અમારો પહેલો પ્રશ્ન લેન્સનો હતો.

ખાસ કરીને, અમે મેનનને પૂછ્યું કે શું આ માઇક્રોમીટર લેન્સ વિવિધ વિશિષ્ટતાઓમાં આવશે – જેમ કે અલ્ટ્રા-વાઇડ એંગલ, ટેલિફોટો, મેક્રો અથવા વધુ. જવાબ એટલો સરળ હતો: “હા, આ તે જ છે જે આપણે કરીએ છીએ.”

“લેન્સ ડિઝાઇનર માટે આને સંપૂર્ણપણે પારદર્શક બનાવવાનો વિચાર છે. બીજા શબ્દોમાં, લેન્સ ડિઝાઇનર સ્પષ્ટ કરશે [તેઓ શું કરે છે જોઈએ] અને અમારા એલ્ગોરિધમ્સ તે સ્પષ્ટીકરણોને ફ્લેટ લેન્સ ડિઝાઇનમાં ફેરવી દેશે. ” તેથી તે ખૂબ જ સંભવ છે કે આ લેન્સ તમે પહેલાથી જ તમારા સ્માર્ટફોનની પાછળના ભાગમાં જુઓ છો તે બધી ગોઠવણીમાં આવશે.

(તસવીર ક્રેડિટ: ડેન હિક્સન / યુટા યુનિવર્સિટી)

આ તકનીક મહાન છે, પરંતુ જેમ કે વૈજ્ scientificાનિક પ્રગતિઓ ઘણીવાર થાય છે, તે શક્ય છે કે તે રિટેલમાં પહોંચવાનો માર્ગ હજી પણ હોઈ શકે – તેથી અમારી આગામી પ્રશ્ન હતો કે આપણે આને કોઈપણ સમયે જલ્દીથી સ્માર્ટફોનમાં જોઈ શકે છે, અને આ કેવા પ્રકારનું ટાઇમ સ્કેલ હશે.

મેનને અમને કહ્યું, “મારો શ્રેષ્ઠ અંદાજ 2-3- years વર્ષનો છે,” સ્માર્ટફોન પહેલાં, એરોસ્પેસ અને યુએવીમાં એપ્લિકેશન છે, જ્યાં આ લેન્સ લાગુ કરવામાં આવશે. ”

< જ્યારે સંશોધનનાં સમાચાર તૂટી ગયાં, ત્યારે લેન્સ માટેનાં અન્ય ઘણા ઉપયોગો સ્માર્ટફોનની સાથે હળવા લશ્કરી ડ્રોન અથવા નાઇટ વિઝન સાધનો જેવા કે મુખ્યત્વે લશ્કરી ઉપયોગ માટે લેવામાં આવ્યા હતા - અને શક્ય છે કે લેન્સ બનાવતા પહેલા તે હેતુઓ માટે તૈનાત કરવામાં આવશે. સ્માર્ટફોન પર જવાનો માર્ગ.

સ્માર્ટફોનને છોડવું અને તેને તોડી નાખવું ખૂબ જ સરળ છે, અને જો આ ઉપયોગમાં લેન્સ માનવ વાળની ​​વીસમી જાડાઈ હોય તો આ જોખમ નોંધપાત્ર રીતે વધે છે, તેથી અમારો અંતિમ સવાલ હતો. આ લેન્સની ખામી. મેનનના જણાવ્યા મુજબ, આમાં ચિંતા કરવાની કંઈ નથી: “આજે બધા લેન્સ મજબૂત ગ્લાસની પાછળ સુરક્ષિત છે, તેથી આપણા લેન્સ માટે પણ આ સમાન હોઈ શકે છે.”

ટૂંકમાં, તમારે આ કરવું પડશે લેન્સને અસર થવા માટે તમારા ફોનને ભારે નુકસાન પહોંચાડો.