માતાઓનું વર્તન બાળકોમાં બંધન હોર્મોનને પ્રભાવિત કરે છે: અભ્યાસ – એએનઆઈ સમાચાર

માતાઓનું વર્તન બાળકોમાં બંધન હોર્મોનને પ્રભાવિત કરે છે: અભ્યાસ – એએનઆઈ સમાચાર

ANI | અપડેટ થયેલ: Octક્ટોબર 20, 2019 14:49 IST

વ Washingtonશિંગ્ટન ડીસી [યુએસએ], Octક્ટોબર 20 (એએનઆઈ): એક નવો અભ્યાસ સૂચવે છે કે માતાઓના વર્તનનો તેમના બાળકો જેઓ xyક્સીટોસિન સિસ્ટમ્સ વિકસાવવાની પ્રક્રિયામાં છે. xyક્સીટોસિન એક ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ હોર્મોન છે, જેમાં માનવીઓ સહિત સસ્તન પ્રાણીઓમાં સામાજિક ક્રિયાપ્રતિક્રિયા અને બંધન શામેલ છે. તે આપણને અન્ય સાથે સંબંધિત કરવામાં મદદ કરે છે. તે વિશ્વાસ, સંબંધોમાં નિકટતાને મજબૂત બનાવે છે અને આંખનો સંપર્ક, સહાનુભૂતિ અથવા સુખદ સ્પર્શ દ્વારા ઉત્તેજિત થઈ શકે છે. તે સારી રીતે જાણીતું છે કે નવી માતાના ઓક્સિટોસિન સ્તર તેના વર્તનને પ્રભાવિત કરી શકે છે અને પરિણામે, તેણી બાળક

“http://www.aninews.in/search?query=children”> બાળકો” ની xyક્સીટોસિન સિસ્ટમ્સ વિકસિત કરે છે.
બાળપણ એ પોસ્ટનેટલ ડેવલપમેન્ટનો ગતિશીલ અને મલેલેબલ તબક્કો દર્શાવે છે. ઘણી શારીરિક પ્રણાલીઓ comingનલાઇન આવે છે, પરિપક્વ થઈ રહી છે અથવા ચીંચીં થઈ રહી છે, ઘણીવાર આપણી મનોવૈજ્ .ાનિક અને વર્તણૂકીય ગતિને પુખ્તાવસ્થામાં ગોઠવી દે છે.
પરંતુ અમે અન્ય લોકો સાથે અને આપણા વાતાવરણ સાથે પણ આપણી ક્રિયાપ્રતિક્રિયાઓથી ભારે પ્રભાવિત છીએ. વૈજ્ scientistsાનિકોએ માતા અને તેમના પાંચ મહિનાની બાળકો સાથે રમતમાં શામેલ હોય, તો ઓક્સિટોસિન રીસેપ્ટરના ડીએનએ મેથિલેશનમાં વધુ ઘટાડો થયો એક વર્ષ પછી જીન, “વૈજ્entistાનિકે કહ્યું.” “આ ક્ષેત્રમાં ઘટાડો થયો ડી.એન.એ. મેથિલેશન અગાઉ ઓક્સિટોસિન રીસેપ્ટર જનીનની વધેલી અભિવ્યક્તિ સાથે સંકળાયેલું છે. આ રીતે, મોટા પ્રમાણમાં માતાની સંડોવણીમાં માનવ સંતાનોમાં xyક્સીટોસિન સિસ્ટમ અનિયંત્રિત થવાની સંભાવના હોવાનું જણાય છે, “વૈજ્entistાનિકે સમજાવ્યું.” અમને માતાપિતા દ્વારા. બાળકો 18-મહિનામાં ઉચ્ચ મેથિલેશન સ્તર સાથે, અને ઓક્સિટોસિન રીસેપ્ટરના સંભવત lower નીચલા સ્તર પણ વધુ સ્વભાવની અને ઓછા હતા સંતુલિત, “વૈજ્ .ાનિકોએ ચાલુ રાખ્યું.” (એએનઆઈ)