ચેપના પહેલા ત્રણ દિવસમાં તમે અંદરના ભાગમાં કોલ્ડ વાયરસથી સૌથી ચેપી છો – ઇનસાઇડર

ચેપના પહેલા ત્રણ દિવસમાં તમે અંદરના ભાગમાં કોલ્ડ વાયરસથી સૌથી ચેપી છો – ઇનસાઇડર

<વિભાગ ડેટા-પોસ્ટ-પ્રકાર = "પોસ્ટ" ડેટા-ટ્રેક-સામગ્રી = "">

કોઈ બીમાર હોવાનો આનંદ નથી લેતો. તમે થાકેલા, ગીચ અને કંગાળ છો. પરંતુ સામાન્ય શરદી, સારી, સામાન્ય છે. હકીકતમાં, દર વર્ષે અમેરિકનો 1 અબજ શરદીનો ભોગ બને છે.

પુખ્ત વયના લોકો એક વર્ષમાં બે થી ત્રણ શરદીનો સામનો કરે છે, જ્યારે બાળકો દર વર્ષે આઠ જેટલાને વધુ વખત લે છે. શરદીને લીધે યુ.એસ. માં અન્ય બીમારીઓ કરતા ડ doctorક્ટરની મુલાકાત શા માટે થાય છે તે સમજાવવામાં મદદ મળી શકે છે.

તમે પ્રથમ ત્રણ દિવસમાં સૌથી વધુ ચેપી છો

લોકો ક્યારે બંધ થાય છે તે ઓળખવું મુશ્કેલ છે. ચેતાગ્રસ્ત હોવાનું કહે છે, આઇરacક બોગોચ , ટોરેન્ટો યુનિવર્સિટીના ચેપી-રોગ સલાહકાર. પરંતુ શરદી સૌથી વધુ ચેપી લાગે છે પ્રથમ ત્રણ દિવસમાં વાયરસ તમારા શરીરમાં પ્રવેશ કરે છે. તે જ સમયે જ્યારે તમે છીંક આવવા, એક નાક ભરવું, ગળું અને હળવી થાક સહિતના લક્ષણો અનુભવવાનું શરૂ કરશો.

તે પ્રથમ થોડા દિવસો ત્યારે પણ હોય છે જ્યારે તમે સંભવત most ખૂબ દયનીય અનુભવો છો, તેથી પલંગમાં ઘરે જ રહો. જો તમે કરી શકો અને તે લોકોથી દૂર રહો કે જેને તમે ચેપ લગાવી શકો. તે પછી, તમે ફરીથી સામાન્ય લાગવાનું શરૂ કરો તે પહેલાં, તમારી પાસે ઓછામાં ઓછા પાંચથી સાત દિવસ બાકી છે, તે સમય દરમિયાન તમે હજી પણ ચેપી થઈ શકો છો.

“લોકો કેટલા સમય સુધી બદલાઇ શકે છે? શરદી પછી ચેપી હોય છે, પરંતુ તે પાંચથી સાત દિવસ સુધીનો હોઈ શકે છે, “બોગોચ કહે છે.

અંગૂઠાનો સારો નિયમ એ માનવું છે કે તમે જ્યાં સુધી લક્ષણોનો અનુભવ કરી રહ્યાં છો ત્યાં સુધી તમે ચેપી છો. . તે એક અઠવાડિયા માટે હોઈ શકે છે અથવા, ક્યારેક-ક્યારેક, લગભગ 25% કેસોમાં, લક્ષણો લાંબા સમય સુધી ટકી શકે છે, પરંતુ સામાન્ય રીતે 10 દિવસથી વધુ નહીં.

જ્યારે કામ પર પાછા ફરવું ઠીક છે

એક અઠવાડિયા કે તેથી વધુ સમયનો ઉપાય ભાગ્યે જ આદર્શ છે, તેથી જ બોગોચ કહે છે કે એકવાર તમે તમારા લક્ષણોની ટોચ પસાર કરી લો અને સુધારો કરી લો, તો પછી તે કામ પર પાછા ફરો.

તમે હજી પણ હોઈ શકો ચેપી, તેથી જ, બોગોચ મુજબ, જો તમને કામ પર પાછા ફરવાનું પૂરતું સારું લાગે, તો તમારે બીજાઓને ચેપ ન આવે તેની ખાતરી કરવા માટે દોષરહિત હાથની સ્વચ્છતાનો અભ્યાસ કરવો જોઈએ.

તેનો અર્થ એ છે કે સાબુ અને પાણીથી ધોવા અથવા સમયાંતરે દારૂ કોગળા. બોગોચ એ પણ આગ્રહ રાખે છે કે જો લોકો વધુ ગંભીર અથવા અસામાન્ય લક્ષણો અનુભવે તો તેઓ તબીબી સહાય લે.

“જો લોકોને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ હોય છે, તંદુરસ્ત auseબકા, omલટી થવી, ઝાડા, પ્રવાહીને નીચે રાખવામાં અક્ષમતા, અથવા લક્ષણો ન હોય તો. “બોગોચ ઉમેરે છે,” એક અઠવાડિયા પછી સારી રીતે દૂર જશો નહીં, “તો પછી તમે જાણો છો કે તબીબી સંભાળ લેવાનો આ સમય છે કારણ કે તે સામાન્ય શરદી ન હોઈ શકે.”